પંજાબી સિંગરની ગોળી મારીને હત્યા કરનાર વ્યક્તિ જાતેજ આવ્યો સામે અને લખી એક મોટી પોસ્ટ ખૂલ્યું મોટું કનેકશન - khabarilallive    

પંજાબી સિંગરની ગોળી મારીને હત્યા કરનાર વ્યક્તિ જાતેજ આવ્યો સામે અને લખી એક મોટી પોસ્ટ ખૂલ્યું મોટું કનેકશન

પંજાબના માનસા જિલ્લામાં રવિવારે પ્રખ્યાત પંજાબી ગાયક સિદ્ધુ મુસેવાલાની ગોળી મારીને હત્યા કરવામાં આવી હતી. હુમલાખોરોએ સિદ્ધુ મુસેવાલા પર લગભગ 30 રાઉન્ડ ગોળીબાર કર્યો હતો, જેમાં તેનું ઘટનાસ્થળે જ મોત થયું હતું. બીજી તરફ પંજાબ સિંગરની હત્યામાં એક ચોંકાવનારી વાત સામે આવી છે.

ગેંગ લીડર લોરેન્સ બિશ્નોઈના નજીકના સાથી કેનેડિયન ગેંગસ્ટર ગોલ્ડી બ્રારે સિદ્ધુ મૂઝવાલાની હત્યાની જવાબદારી સ્વીકારી છે. પોલીસનો દાવો છે કે મૂઝવાલા પર આઠ હુમલાખોરોએ હુમલો કર્યો હતો. સ્થળ પરથી ત્રણ AK-94 રાઈફલની ગોળીઓ મળી આવી છે. પંજાબમાં એકે-94નો ઉપયોગ દુર્લભ છે.

આજના ગુનામાં અજાણ્યા ગેંગસ્ટરોની સંડોવણી હોવાની પોલીસ અધિકારીઓને અગાઉ શંકા હતી. પોલીસ અધિકારીઓએ દાવો કર્યો હતો કે તાજેતરમાં ગેંગસ્ટરો દ્વારા પંજાબી ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીઝના ગાયકો અને કલાકારોને ખંડણી માટે બોલાવવાના કિસ્સાઓ સામે આવ્યા છે.

બીજી તરફ પંજાબમાં વિપક્ષી દળો રાજ્યમાં કથળતી કાયદો અને વ્યવસ્થાની સ્થિતિ પર સતત સવાલો ઉઠાવી રહ્યા છે. આમ છતાં પંજાબની ભગવંત માન સરકારે સિદ્ધુ મુસેવાલા સહિત 424 લોકોની સુરક્ષા પાછી ખેંચી લીધી હતી.

ગેંગસ્ટર ગોલ્ડી બ્રારે સિદ્ધુ મુસેવાલાની હત્યાની જવાબદારી સ્વીકારી છે. હત્યાના ત્રણ કલાક બાદ ગોલ્ડી બ્રારે ફેસબુક પોસ્ટ દ્વારા ઘટનાની જવાબદારી સ્વીકારી હતી. તેણે લખ્યું છે કે મારા સાથીદારની હત્યામાં મુસેવાલાનું નામ સામે આવ્યું હતું, પરંતુ તેની પહોંચને કારણે તે બચી ગયો અને સરકારે તેને સજા ન આપી તેથી તેણે આ હત્યા કરી છે. ગોલ્ડી બ્રાર હાલ કેનેડામાં છે.

વાસ્તવમાં ગેંગસ્ટર લોરેન્સ બિશ્નોઈ પંજાબ યુનિવર્સિટી ચંદીગઢના વિદ્યાર્થી રાજકારણમાંથી બહાર આવ્યો છે. તેની ગેંગ વોર પંજાબમાં દવિન્દર બંબીહા ગ્રુપ સાથે ચાલી રહી છે. દવિન્દર બંબિહા 2016ના એન્કાઉન્ટરમાં માર્યો ગયો હતો. આ હોવા છતાં, તેમનું જૂથ હજી પણ ચલાવવામાં આવી રહ્યું છે.

સુત્રો જણાવે છે કે બાંબીહા ગ્રુપ આર્મેનિયામાં બેઠેલા લકી પટિયાલ દ્વારા ચલાવવામાં આવે છે. યુવા અકાલી નેતા વિક્રમ સિંહ ઉર્ફે વિકી મિદુખેડાની 7 ઓગસ્ટ 2021ના રોજ મોહાલીમાં હત્યા કરવામાં આવી હતી. બંબીહા જૂથે સોશિયલ મીડિયા પર જણાવ્યું કે વિકી લોરેન્સ બિશ્નોઈ ગેંગ માટે કામ કરતો હતો, તેથી તેની હત્યા કરવામાં આવી.

બીજી તરફ, બીજેપી નેતા મનજિન્દર સિંહ સિરસાએ ભગવંત માન સરકાર પર 424 લોકોની સુરક્ષા પાછી ખેંચવાના આદેશો લીક કરવા પર સવાલ ઉઠાવ્યા છે. તેમણે ટ્વિટર પર કહ્યું કે આ પ્રકારની યાદી જાહેર કરવી તે લોકો માટે ખતરનાક છે જેમની સુરક્ષા પાછી ખેંચી લેવામાં આવી છે.

પંજાબના ડીજીપી વીકે ભાવરાએ કહ્યું કે આઈજીના નેતૃત્વમાં એસઆઈટી તપાસના આદેશ આપવામાં આવ્યા છે. IG અને SP માણસામાં પડાવ નાખી રહ્યા છે. મુસેવાલા બુલેટપ્રૂફ વાહનમાં ન હતા.

લોરેન્સ ગેંગે હત્યાની જવાબદારી સ્વીકારી છે. ડીજીપી વીકે ભાવરાએ પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં જણાવ્યું કે મૂઝવાલાને પંજાબ પોલીસના કુલ ચાર કમાન્ડો મળ્યા છે. સુરક્ષા ઘટાડ્યા બાદ બે કમાન્ડોને પાછા ખેંચી લેવામાં આવ્યા હતા. બે કમાન્ડો હજુ પણ તેની સાથે હતા.

બીજી તરફ પંજાબના મુખ્યમંત્રી ભગવંત માને કહ્યું કે હુમલાખોરો ગમે તે હોય, તેમને બક્ષવામાં આવશે નહીં. કોંગ્રેસની સાથે ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીના લોકોએ પણ સિદ્ધુની સુરક્ષા હટાવવાના મુદ્દે ભગવંત સરકારને ઘેરી છે. બીજી તરફ કોંગ્રેસના રાષ્ટ્રીય સચિવ પ્રિયંકા ગાંધી વાડ્રાએ કહ્યું કે સિદ્ધુ મુસેવાલા એક પ્રતિભાશાળી કલાકાર હતા જેમણે સમગ્ર વિશ્વમાં દેશ અને પંજાબનું નામ રોશન કર્યું હતું.

આમ આદમી પાર્ટીની સરકારે પંજાબની કાયદો અને વ્યવસ્થાને જંગલરાજમાં ફેરવી દીધી છે અને સુરક્ષા વ્યવસ્થા રાજકીય પસંદ-નાપસંદને સોંપી દીધી છે. તેમણે કહ્યું કે કોંગ્રેસ પાર્ટી દરેક નેતા અને કાર્યકર્તાને ખાતરી આપવા માંગે છે કે અમે ન્યાયની લડાઈ માટે અમારી પાર્ટીના વફાદાર નેતાનો અવાજ જોરશોરથી બુલંદ કરીશું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *