લો આવી ગયું ચોમાસું સમય કરતા 3 દિવસ વહેલી પધાર્યું ગુજરાતમાં બસ આટલા દિવસની રાહ - khabarilallive    

લો આવી ગયું ચોમાસું સમય કરતા 3 દિવસ વહેલી પધાર્યું ગુજરાતમાં બસ આટલા દિવસની રાહ

ચોમાસું નીચું આગમન થયું છે (ચોમાસું 2022)… દક્ષિણપશ્ચિમ ચોમાસું તેની સામાન્ય તારીખ 1 જૂનના ત્રણ દિવસ પહેલા, રવિવાર, 29 મેના રોજ કેરળ (કેરળ)માં પછાડ્યું છે. જે ભારતના કૃષિ આધારિત અર્થતંત્ર માટે નિર્ણાયક ચાર મહિનાની વરસાદી ઋતુની શરૂઆત દર્શાવે છે.

ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD એલર્ટ) એ જણાવ્યું કે કેરળમાં શનિવારથી વરસાદ પડી રહ્યો છે અને રાજ્યના 14 હવામાન મોનિટરિંગ સ્ટેશનોમાંથી 10 પર 2.5 મીમીથી વધુ વરસાદ નોંધાયો છે. જે ચોમાસાની શરૂઆતના માપદંડને પૂર્ણ કરે છે. ભારતનું વાર્ષિક ચોમાસું દેશના 70% થી વધુ વરસાદ માટે જવાબદાર છે.

IMDના મહાનિર્દેશક મૃત્યુંજય મહાપાત્રાએ જણાવ્યું કે દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસું 1 જૂનને બદલે 29 મે, રવિવારે કેરળ પહોંચ્યું છે. દક્ષિણપશ્ચિમ ચોમાસાને ભારતના કૃષિ આધારિત અર્થતંત્રની જીવાદોરી ગણવામાં આવે છે.

કેરળમાં દક્ષિણપશ્ચિમ ચોમાસાનું આગમન એ સમગ્ર દેશમાં કૃષિ ક્ષેત્ર માટે સૌથી આતુરતાપૂર્વક રાહ જોવાતા સમાચાર છે. IMD દ્વારા અગાઉની આગાહી મુજબ, 27 મેના રોજ ચાર દિવસની મોડલ ભૂલ સાથે જમણેરી ચોમાસાની અપેક્ષા હતી.

આ સિવાય 30 મે સુધીમાં ચોમાસું લક્ષદ્વીપ તમિલનાડુમાં પહોંચે તેવી શક્યતા છે.આ ઉપરાંત 5 જૂન સુધીમાં ચોમાસું કર્ણાટક, આસામ, મેઘાલયમાં પહોંચે તેવી શક્યતા છે. બીજી તરફ, તેલંગાણા, સિક્કિમ અને મહારાષ્ટ્રમાં 6 થી 10 જૂનની અંદર ચોમાસું દસ્તક આપી શકે છે, જ્યારે 11 થી 15 જૂનની વચ્ચે બિહાર, ઝારખંડ અને છત્તીસગઢમાં ચોમાસાની એન્ટ્રી થશે.

16 થી 20 જૂનની વચ્ચે ચોમાસાની શરૂઆત પૂર્વ, ઉત્તર પ્રદેશ, ગુજરાત, મધ્ય પ્રદેશ અને ઉત્તરાખંડમાં જોવા મળી શકે છે. તે જ સમયે, 25 જૂને પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશ રાજસ્થાન દિલ્હી હિમાચલ પ્રદેશ જમ્મુ-કાશ્મીર સહિત અન્ય પર્વતીય રાજ્યોમાં ચોમાસાના આગમનની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *