આ રાજ્યોમાં IMD ની 24 કલાકની આગાહી આ વિસ્તારોમાં ફૂંકાયો 50 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન અને વરસાદની શરૂઆત - khabarilallive    

આ રાજ્યોમાં IMD ની 24 કલાકની આગાહી આ વિસ્તારોમાં ફૂંકાયો 50 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન અને વરસાદની શરૂઆત

આ સાથે શહેરના અનેક વિસ્તારોમાં વરસાદ શરૂ થયો છે. પશ્ચિમ દિલ્હી, ઉત્તર-પશ્ચિમ, દક્ષિણ, દક્ષિણ-પશ્ચિમ દિલ્હીના આસપાસના વિસ્તારોમાં 30 થી 50 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન સાથે વરસાદ પડી રહ્યો છે.

સોમવારે બપોર બાદ હવામાન વિભાગે એનસીઆરના ઘણા વિસ્તારોમાં વરસાદની ચેતવણી પણ જારી કરી છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર હરિયાણાના રોહતક, ભિવાની, ચરખી, દાદરી, માતનહેલ, ઝજ્જર, ફારુખનગર, કોસલી, સોહાના, રેવાડી, પલવલ, બાવલ, નૂહ, ઔરંગાબાદ, હોડલમાં વરસાદ પડી શકે છે. ઉત્તર પ્રદેશના હાથરસના સિકંદર રાવમાં પણ વરસાદ અને ભારે પવનની સંભાવના છે.

તે જ સમયે, દક્ષિણ-પશ્ચિમ ચોમાસું તેની સામાન્ય તારીખ 1 જૂનના ત્રણ દિવસ પહેલા રવિવારે કેરળમાં પછાડ્યું છે. હવામાન વિભાગે કહ્યું કે ત્યારથી કેરળમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે. શનિવારે અને અત્યાર સુધીમાં રાજ્યમાં 2.5 મીમીથી વધુ વરસાદ નોંધાયો છે. ચોમાસુ કેરળ અને તમિલનાડુના ભાગો અને બંગાળની ખાડીમાં આગળ વધ્યું છે.

દરમિયાન, ભારતીય વિજ્ઞાન હવામાન વિભાગ (IMD) એ સોમવારે ઉત્તરાખંડના વિવિધ જિલ્લાઓમાં ભારે પવન અને વાવાઝોડા સાથે ભારે વરસાદ માટે યલો એલર્ટ જારી કર્યું છે. હવામાન આગાહી એજન્સીએ જણાવ્યું કે ઉત્તરાખંડના ઉત્તરકાશી, રુદ્રપ્રયાગ, ચમોલી, બાગેશ્વર અને પિથોરાગઢ જિલ્લામાં આજે અને આવતીકાલે ભારે વરસાદ પડશે.

હવામાન વિભાગે સોમવારે જમ્મુ-કાશ્મીરમાં આગામી 24 કલાક દરમિયાન આંશિક વાદળછાયું આકાશ અને હળવા વરસાદની આગાહી કરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *