પંજાબી સિંગર ની હત્યામાં મોટો ખુલાશો શા માટે માતાએ આપ્યું કેજરીવાલનું નામ જાણો - khabarilallive    

પંજાબી સિંગર ની હત્યામાં મોટો ખુલાશો શા માટે માતાએ આપ્યું કેજરીવાલનું નામ જાણો

28 વર્ષીય સિદ્ધુ મૂઝવાલા, પંજાબી ગાયક અને કોંગ્રેસના નેતા કે જેમણે પોતાના ગીતો વડે બંદૂક સંસ્કૃતિને પ્રોત્સાહન આપ્યું હતું, તેની રવિવારે સાંજે લગભગ 4 વાગ્યે અજાણ્યા હુમલાખોરો દ્વારા ગોળી મારીને હત્યા કરવામાં આવી હતી. તેના બે સાથી ગુરપ્રીત સિંહ અને ગુરવિંદર સિંહ તેના માનસા ઘરથી લગભગ પાંચ કિલોમીટર દૂર જવાહરકે ખાતે હુમલામાં ઘાયલ થયા હતા.

ઘટના સમયે મુસેવાલા પોતે કાળા રંગનું મહિન્દ્રા થાર વાહન ચલાવી રહ્યા હતા, જે બુલેટ પ્રૂફ નહોતા. સામાન્ય રીતે, મુસેવાલા બુલેટ પ્રૂફ ટોયોટા ફોર્ચ્યુનરનો ઉપયોગ કરતા હતા. તેની પાસે લાઇસન્સવાળી પિસ્તોલ પણ હતી, પરંતુ હુમલા દરમિયાન તેનો કોઈ ઉપયોગ થયો ન હતો. પંજાબ સરકારે એક દિવસ પહેલા જ મૂઝવાલાની સુરક્ષામાં ઘટાડો કર્યો હતો.

અગાઉ તેમની પાસે ચાર કમાન્ડો હતા, પરંતુ શનિવારે તેમાંથી બેને કાઢી મૂકવામાં આવ્યા હતા. તેની પાસે માત્ર બે કમાન્ડો હતા, જેને તે પોતાની સાથે લઈ ગયો ન હતો. તેમના વાહન પર 30 થી 40 રાઉન્ડ ફાયરિંગ કરવામાં આવ્યું હતું. હત્યાની તપાસ માટે ત્રણ સભ્યોની SITની રચના કરવામાં આવી છે. દરમિયાન, એન્ટી ગેંગસ્ટર ટાસ્ક ફોર્સે પટિયાલા વિસ્તારમાંથી બે શકમંદોની અટકાયત કરી છે.

માતાએ કહ્યું, માન અને કેજરીવાલ જવાબદાર છે, મને પણ મારી નાખો મૂઝવાલાની માતા ચરણજીત કૌરે આ ઘટના માટે AAP સરકારને જવાબદાર ઠેરવી છે. તેમણે કહ્યું, ‘એવી નકામી સરકાર આવી છે જેણે બધું બરબાદ કરી દીધું છે. મારા પુત્રના મોત માટે ભગવંત માન અને કેજરીવાલ જવાબદાર છે. હવે મને પણ ગોળી માર.’

તમને જણાવી દઈએ કે, VVIP કલ્ચરને નિરુત્સાહિત કરવા અને સુરક્ષા સુવિધાને તર્કસંગત બનાવવા માટે રાજ્ય સરકારે શનિવારે જ મૂઝવાલા સહિત 424 લોકોની સુરક્ષા ઘટાડવાનો નિર્ણય લીધો હતો.

આમાં શ્રી અકાલ તખ્ત સાહિબના રખેવાળ જથેદાર ગિયાની હરપ્રીત સિંહ, રાધા સ્વામી સત્સંગ બિયાસના વડા ગુરિંદર સિંહ ધિલ્લોન જેવા લોકોનો સમાવેશ થાય છે. સુરક્ષા સાથે જોડાયેલા આ નિર્ણયને સાર્વજનિક કરવાને લઈને સરકાર પર સવાલો ઉઠી રહ્યા છે.

કોંગ્રેસ, ભાજપ અને શિરોમણિ અકાલી દળ સહિત અન્ય પક્ષોએ સરકારને ભીંસમાં લીધી છે. પંજાબ કોંગ્રેસે ટ્વિટ કર્યું કે સુરક્ષા હટાવ્યા બાદ મુસેવાલાની હત્યા કરવામાં આવી છે. મુખ્યમંત્રી અને ડીજીપીના હાથ લોહીથી રંગાયેલા છે. કોંગ્રેસના પૂર્વ અધ્યક્ષ રાહુલ ગાંધી અને પાર્ટીના મહાસચિવ પ્રિયંકા ગાંધી વાડ્રાએ મુસેવાલાની હત્યા પર શોક વ્યક્ત કર્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *