આ વ્યક્તિએ રાષ્ટ્રધ્વજ ઉપર બેસીને પઢયો નમાજ પોલીસે કરી એવી કર્યવહી કે તમે પણ કરશો સલામ - khabarilallive    

આ વ્યક્તિએ રાષ્ટ્રધ્વજ ઉપર બેસીને પઢયો નમાજ પોલીસે કરી એવી કર્યવહી કે તમે પણ કરશો સલામ

મને ખબર નથી કે આ લોકો ક્યાંથી આવે છે. તેઓ કઈ માનસિકતા સાથે અને કેવા પ્રકારની વિચારસરણી સાથે સમાજમાં ભાગલા પાડવાના હેતુથી રાષ્ટ્ર ગૌરવને ઠેસ પહોંચાડવાનો પ્રયાસ કરે છે. એ જાણીને દુઃખ થાય છે કે આવા લોકોની સંખ્યા સતત વધી રહી છે અને જો આગામી દિવસોમાં તેમની સામે કડક પગલાં લેવામાં નહીં આવે તો તેઓ આપણા સમાજ માટે ઘાતક સાબિત થઈ શકે છે, તેથી તેમની સામે કડક પગલાં લેવા જોઈએ.

વાસ્તવમાં, આ આખી વાત ઈન્દિરા ગાંધી નેશનલ એરપોર્ટની છે, જ્યાં મોહમ્મદ તારિક અઝીઝ નામના વ્યક્તિએ જમીન પર ત્રિરંગો લટકાવીને રાષ્ટ્રધ્વજ પર નમાજ અદા કરી હતી. તે જ સમયે, આ સમગ્ર મામલો પ્રકાશમાં આવતાની સાથે જ હોબાળો મચી ગયો હતો. પોલીસે તારિક વિરુદ્ધ નેશનલ ઓનર એક્ટ 1971 હેઠળ કેસ નોંધ્યો છે. પોલીસે તારિકની ધરપકડ કરી છે.

તમને જણાવી દઈએ કે તારિક મૂળ આસામનો હતો, જે ભૂતકાળમાં રાજધાની દિલ્હી પહોંચ્યો હતો અને ત્યાર બાદ દીમાપુર જવાનો હતો. આ ક્રમમાં તેણે એરપોર્ટ પર રાષ્ટ્રધ્વજ લહેરાવ્યો અને તેના પર નમાઝ અદા કરી.

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, CISFની નજર તેના પર પડતાં જ તેની હિલચાલ થોડી શંકાસ્પદ લાગી. જે બાદ તેને પૂછપરછ માટે કસ્ટડીમાં લેવામાં આવ્યો હતો, પરંતુ તે કોઈ સંતોષકારક જવાબ આપી શક્યો ન હતો, ત્યારબાદ તેને દિલ્હી પોલીસને સોંપવામાં આવ્યો હતો.

જો કે તેને લોક-અપમાં રાખ્યા બાદ મુક્ત કરવામાં આવ્યો હતો, પરંતુ તેને એવી સૂચના પણ આપવામાં આવી હતી કે જો તે નજીકના ભવિષ્યમાં આવું કૃત્ય કરશે તો તેની સામે કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવશે અને પોલીસે તેને કડક સૂરમાં ચેતવણી આપી હતી. વધુ પૂછપરછ માટે.

જોકે, તારિકની ધરપકડ કરીને પોલીસે સંદેશો આપ્યો છે કે જો કોઈ વ્યક્તિ રાષ્ટ્રીય ગૌરવ સાથે રમત કરતો જોવા મળશે તો તેની સામે કડક કાર્યવાહી કરવામાં આવશે નહીં.

તમને જણાવી દઈએ કે આ પહેલા પણ આવા ઘણા કિસ્સાઓ સામે આવ્યા છે, જ્યારે કેટલાક પસંદગીના અને ક્ષુલ્લક મનના લોકો રાષ્ટ્રધ્વજનું અપમાન કરતા અચકાતા નથી. જોકે, ઉપરોક્ત કેસમાં પોલીસ પાછળથી શું કાર્યવાહી કરે છે? તમામની નજર આના પર રહેશે. પરંતુ ત્યાં સુધી તમે દેશ અને દુનિયાના તમામ મોટા સમાચારોથી વાકેફ રહેવા વાંચતા રહો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *