જો તમે પણ સાંધાના દુખાવાથી પરેશાન છો તો આજથી જ કરી લો આ કામ ઘોડાની જેમ થઈ જશો દોડતા - khabarilallive    

જો તમે પણ સાંધાના દુખાવાથી પરેશાન છો તો આજથી જ કરી લો આ કામ ઘોડાની જેમ થઈ જશો દોડતા

જો તમે પણ સાંધાના દુખાવાથી પરેશાન છો તો આ સમાચાર તમારા કામના છે. લસણનું તેલ સાંધાનો દુખાવો ઓછો કરવામાં મદદ કરે છે. આજે અમે તમારા માટે લસણમાંથી તૈયાર કરેલું તેલ લઈને આવ્યા છીએ, જેના ઉપયોગથી સાંધાનો દુખાવો દૂર કરી શકાય છે.

તમે જોયું જ હશે કે ઉંમર વધવાની સાથે મોટાભાગના લોકોને ઘૂંટણ અને સાંધાના દુખાવાની સમસ્યા થાય છે. સાંભળવામાં આ સમસ્યા સામાન્ય લાગે છે, પરંતુ આ પીડા સહન કરવી ખૂબ મુશ્કેલ છે. આ દર્દથી બચવા અને તેનાથી રાહત મેળવવા માટે લોકો દરેક પ્રકારની દવાઓ અને તેલનો ઉપયોગ કરે છે, પરંતુ આ દર્દ આસાનીથી છૂટતો નથી.

આવી સ્થિતિમાં લસણ તમારી મદદ કરી શકે છે. જે તમે ઘરે પણ તૈયાર કરી શકો છો. હેલ્થ એક્સપર્ટ્સનું કહેવું છે કે ઘરે બનાવેલું લસણનું તેલ સાંધાના દુખાવામાં રાહત આપવામાં ખૂબ જ અસરકારક છે. તો ચાલો જાણીએ લસણનું તેલ કેવી રીતે બનાવવું અને તેનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરવો…

ઘરે લસણનું તેલ કેવી રીતે બનાવવું. 250 મિલી સરસવનું તેલ રાખો. હવે તેમાં 10-12 કળી લસણનો ભૂકો નાખો. તેમાં 2 જાયફળનો ભૂકો નાખો.હવે ગુડુચી (ગિલોય) ના 50-60 ગ્રામ સૂકા દાંડીને નાના ટુકડા કરી તેમાં નાખો. આ બધી વસ્તુઓને સરસવના તેલમાં નાખી 1 કલાક ધીમી આંચ પર પકાવો.રાંધ્યા પછી તેને ઠંડુ કરી, ગાળીને શીશીમાં ભરી રાખો. આ રીતે લસણનું તેલ તૈયાર છે.

લસણ તેલનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરવો. રાત્રે સૂતા પહેલા આ તેલથી સાંધાઓની માલિશ કરવી જોઈએ. ઓછામાં ઓછા 5-7 મિનિટ સુધી આ તેલથી સાંધાઓની માલિશ કરો. તેને સહેજ ગરમ કરીને ઉપયોગ કરો, તમને જલ્દી રાહત મળશે. એક અઠવાડિયામાં તમને પીડામાંથી રાહત મળવા લાગશે.

સાંધાના દુખાવામાં કેવી રીતે ફાયદાકારક છે આ તેલ?
જાણીતા આયુર્વેદિક ડોક્ટર અબરાર મુલતાનીનું કહેવું છે કે આયુર્વેદમાં લસણને એક સારું દર્દ નિવારક માનવામાં આવે છે.લસણમાં વિટામિન્સ, એન્ટી બેક્ટેરિયલ, મિનરલ્સ અને એન્ટિફંગલ ગુણો મળી આવે છે, જે અનેક પ્રકારની સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓને દૂર કરે છે. તેને કાચું ખાવાથી સાંધાના દુખાવાની સમસ્યા દૂર થઈ જાય છે.

બીજી તરફ, જાયફળ માત્ર સાંધાના દુખાવામાં જ નહી પરંતુ કોઈપણ પ્રકારના દુખાવામાં પણ અસરકારક છે.જાયફળમાં પુષ્કળ પ્રમાણમાં બળતરા વિરોધી ગુણ હોય છે, જે સ્નાયુઓ અને સાંધાના દુખાવામાં રાહત આપવામાં અસરકારક છે. આ સિવાય આ તેલમાં ભેળવેલું ગિલોય એક આયુર્વેદિક ઔષધિ છે, તે એન્ટિ-વાયરલ તેમજ દર્દ નિવારક છે. તેના ઉપયોગથી બનેલા તેલથી ઘૂંટણની માલિશ કરવાથી દુખાવો જલ્દી દૂર થાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *