આ નદીમાં વહે છે સોનું રોજ સવારે લોકો એટલું સોનું ઘરે લઈ જાય છે કે ના પૂછો વાત - khabarilallive    

આ નદીમાં વહે છે સોનું રોજ સવારે લોકો એટલું સોનું ઘરે લઈ જાય છે કે ના પૂછો વાત

ચાંદી અને સોનું મોંઘું થઈ ગયું છે તેથી લોકો ભાગ્યે જ તેને ખરીદી શકતા હોય છે. લગ્નની સિઝન હોવાથી લોકો સોનું ખરીદે છે. પરંતુ તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે દુનિયામાં એક એવી જગ્યા છે જ્યાં માટીમાંથી સોનું કાઢવામાં આવે છે.ભારતમાં નદીમાંથી પાણી ફિલ્ટર કરીને સોનું કાઢવામાં આવે છે. થાઈલેન્ડ એક એવી જગ્યા છે જ્યાં માટીમાંથી સોનું કાઢવામાં આવે છે.

થાઈલેન્ડમાં સૌથી નવાઈની વાત એ છે કે લોકો સવારે ઉઠીને બેગમાં સોનું લઈને આવે છે. દક્ષિણ થાઈલેન્ડમાં એક નદી વહે છે. તે મલેશિયા સાથે જોડાયેલ વિસ્તાર છે. આ વિસ્તાર ગોલ્ડ માઉન્ટેન તરીકે ઓળખાય છે. લાંબા સમયથી અહીં સોનાની ખનન થઈ રહી છે.

તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે લોકો આ નદીના કિનારે બનેલા કાદવમાંથી સોનું ફિલ્ટર કરે છે. જો કે, અહીં વધુ સોનું બહાર આવતું નથી. ખૂબ જ ઓછી માત્રામાં સોનું કાઢવા માટે લોકોને ખૂબ જ મહેનત કરવી પડે છે. એક દિવસ શોધ્યા પછી, લોકોને એટલું સોનું મળે છે કે તેઓ એક દિવસ જીવી શકે.

ભારતમાં, આ નદી ઝારખંડના રત્નાગરભામાંથી નીકળે છે. જે ગોલ્ડન રેખા તરીકે પ્રચલિત છે. આ નદી ઝારખંડ, પશ્ચિમ બંગાળ અને ઓડિશાના કેટલાક વિસ્તારોમાં વહે છે. સ્વર્ણ રેખા અને તેની ઉપનદી કરકરીમાં સોનાના કણો જોવા મળે છે. કેટલાક લોકો કહે છે કે કરકરી નદીમાંથી વહેતાં જ સોનાના કણો સુવર્ણરેખા સુધી પહોંચે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *