રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં અમેરિકાને ચૂકવવી પડી મોટી કીંમત થઈ ગયું આટલું મોટુ નુકશાન - khabarilallive    

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં અમેરિકાને ચૂકવવી પડી મોટી કીંમત થઈ ગયું આટલું મોટુ નુકશાન

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે 24 ફેબ્રુઆરીથી શરૂ થયેલા યુદ્ધને ત્રણ મહિના પૂરા થવાના છે. આ યુદ્ધની કિંમત રશિયા, યુક્રેન સિવાય આખી દુનિયાએ ચૂકવવી પડી છે. આ યુદ્ધમાં અત્યાર સુધી જે રીતે નબળા યુક્રેને શક્તિશાળી રશિયાને પડકાર ફેંક્યો છે તે દરેક માટે આશ્ચર્યજનક છે.પરંતુ આમાં સૌથી મોટો ફાળો અમેરિકાનો છે. આ માટે તે સૌથી વધુ કિંમત ચૂકવી રહ્યો છે.

અહેવાલ છે કે યુએસએ તાજેતરમાં યુક્રેનને $40 બિલિયનની વધારાની સહાય આપવાનું બિલ પસાર કર્યું છે. ફેબ્રુઆરીથી અમેરિકાએ યુક્રેનને $56.44 બિલિયનની મદદ આપી છે. આ સહાય 2022 માટે રશિયાના કુલ સંરક્ષણ બજેટ કરતાં વધુ છે. તમને જણાવી દઈએ કે રશિયાએ આ વર્ષે તેનું સંરક્ષણ બજેટ $51.3 બિલિયન રાખ્યું હતું.

તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે અમેરિકાએ અત્યાર સુધી યુક્રેનને 56.55 બિલિયન ડોલરની સહાય આપી છે, જે અફઘાનિસ્તાનમાં યુદ્ધ દરમિયાન અમેરિકાના સરેરાશ વાર્ષિક ખર્ચ કરતાં બમણી છે. જ્યારે અમેરિકાએ અફઘાનિસ્તાનમાં યુદ્ધ શરૂ કર્યું ત્યારે તે નાટોના સૈન્ય અભિયાનમાં સૌથી મોટો સહભાગી હતો. અમેરિકા ઘણા વર્ષોથી અહીં રહે છે. ગયા વર્ષે જુલાઈમાં અમેરિકા અહીંથી હટી ગયું હતું.

રશિયા હજુ યુક્રેનમાંથી ખસી જવાના મૂડમાં નથી. યુદ્ધ લાંબા સમય સુધી ચાલુ રહેવાની ધારણા છે. આવી સ્થિતિમાં યુક્રેનને લડવા માટે વધુ મદદની જરૂર છે. તેણે અમેરિકા અને અન્ય સહયોગી દેશો પાસેથી આની માંગણી કરી હતી.

અમેરિકાએ આ અંગે કાર્યવાહી શરૂ કરી છે. આ ક્રમમાં, શનિવારે અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ જો બિડેને $40 બિલિયનની વધારાની સહાયતાના બિલ પર હસ્તાક્ષર કર્યા. યુએસ કોંગ્રેસમાં બંને પક્ષોના સમર્થનથી બિલ પસાર થયું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *