યુક્રેનના આ શહેરમાં મળ્યા એટલા બધા શવ કે જેલેંસ્કીએ લીધો રાતો રાત મોટો ફેસલો - khabarilallive
     

યુક્રેનના આ શહેરમાં મળ્યા એટલા બધા શવ કે જેલેંસ્કીએ લીધો રાતો રાત મોટો ફેસલો

યુંક્રેન પર રશિયન હુમલાને 58 દિવસ વીતી ગયા છે. બંને દેશો વચ્ચે શરૂ થયેલું યુદ્ધ હજુ અટકવાનું નામ નથી લઈ રહ્યું. જ્યાં આ દરમિયાન રશિયાએ મારિયોપોલ શહેરને જીતી લેવાનો મોટો દાવો કર્યો છે, ત્યારે હવે મારીયુપોલથી એક મોટા સમાચાર સામે આવ્યા છે.

યુક્રેનિયન અધિકારીઓને આશંકા છે કે મેરીયુપોલમાં લગભગ 3,000 થી 9,000 નાગરિકોને રશિયન સૈનિકોના કબજામાં આવેલા ગામ મનહુશમાં સામૂહિક કબરમાં દફનાવવામાં આવ્યા છે.

એક રિપોર્ટમાં દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે મેક્સર કંપનીના સેટેલાઇટમાં કેટલાક ફોટોગ્રાફ્સ સામે આવ્યા છે, જેમાં 200 સામૂહિક કબરો જોવા મળી છે. મેક્સોરે કહ્યું કે જ્યારે આ ફોટોગ્રાફ્સનું વિશ્લેષણ કરવામાં આવ્યું ત્યારે જાણવા મળ્યું કે આ ફોટોગ્રાફ્સ માર્ચમાં ખોદવામાં આવ્યા હતા અને સમયાંતરે કબરોની સંખ્યામાં વધારો કરવામાં આવ્યો છે.

ગુરુવારે પણ, મેક્સર ટેક્નોલોજિસે જણાવ્યું હતું કે ફોટોગ્રાફ્સમાં કબ્રસ્તાનનું વિસ્તરણ થઈ રહ્યું છે, જેમાં લગભગ 85 મીટર લાંબી રેખીય પંક્તિઓના ચાર વિભાગોનો સમાવેશ થાય છે, બીબીસીએ અહેવાલ આપ્યો છે. સ્થાનિક અનુમાન અનુસાર માર્યુપોલમાં રશિયન દળો દ્વારા માર્યા ગયેલા નાગરિકોની સંખ્યા 22,000 છે.

જેલેસ્કીએ પણ ભાવુક થઈ ને પોતાનું નિવેદન આપ્યું છે.યુદ્ધ રોકવા માટે પણ મંજૂરી આપી દીધી છે.જેલેસકી એ જે રીતે લડાઈ સૈનિકોનો સાથ આપ્યો છે દરેક વ્યક્તિ ને તેમના પર ગર્વ થાય છે.4 દિવસ માં યુક્રેન ની હાર થઈ જશે એવું માનતા પુતિન ને યુક્રેન જેવા નાના દેશ હાર્યા છતાં જીતી ગયા છે.લોકો જેલેન્સકિ ને બહાદુર કહી રહ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *