થઈ જાવ તૈયાર સમય પહેલાજ દસ્તક દેશે વરસાદ આ રાજ્યોમાં પડશે સોથી પહેલાં વરસાદ - khabarilallive
     

થઈ જાવ તૈયાર સમય પહેલાજ દસ્તક દેશે વરસાદ આ રાજ્યોમાં પડશે સોથી પહેલાં વરસાદ

આ વખતે પ્રિ-મોન્સુન વરસાદે બિહાર સહિત આસપાસના રાજ્યોમાં પણ ખુશનુમા બનાવી દીધી છે. હાલમાં જે સ્થિતિ સર્જાઈ રહી છે તે દર્શાવે છે કે ચોમાસું પણ ટૂંક સમયમાં દસ્તક દેવાનું છે. ટૂંક સમયમાં જ લોકોને આકરી ગરમીમાંથી રાહત મળશે.

હવામાન વિભાગ, નવી દિલ્હીની માહિતીના આધારે, એ જાણવા મળે છે કે આ વર્ષે દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસુ દેશમાં આ વર્ષની શરૂઆતમાં આવી શકે છે. હવામાન કેન્દ્રના જણાવ્યા અનુસાર ચોમાસું આ વખતે 27 મેના રોજ કેરળના તટ પર દસ્તક આપી શકે છે.

સતત બીજા વર્ષે ચોમાસું સમય કરતાં વહેલું આવશે.આ પહેલા આંદામાન સમુદ્રમાં તેના સમય પહેલા પ્રવેશની શક્યતા છે. હવામાનશાસ્ત્રીના મતે ચોમાસું વહેલું શરૂ થવા અને કેરળ તરફ આગળ વધવા માટે અનુકૂળ સ્થિતિના સંકેતો છે. આવી સ્થિતિમાં બિહારમાં ચોમાસાના આગમનની વાત કરીએ તો બીજા વર્ષે પણ ચોમાસું દસ્તક આપી શકે છે.

8 થી 10 જૂન સુધી ચોમાસાની આગાહી
આગાહીના આધારે એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે જો આંદામાનમાં ચોમાસાની એન્ટ્રી બાદ સ્થિતિ અનુકૂળ રહેશે તો 8 થી 10 જૂનની વચ્ચે ચોમાસું બિહારમાં પ્રવેશ કરશે. 2021ની વાત કરીએ તો ચોમાસાએ સમય કરતા પહેલા જ દસ્તક આપી દીધી હતી.

2019માં બિહારમાં ચોમાસાના આગમનની તારીખ 12 જૂન હતી. તે જ સમયે, ગયા વર્ષની વાત કરીએ તો, ચોમાસાએ 11 જૂને સમય પહેલા દસ્તક આપી હતી. 13 જૂને પૂર્ણિયામાં ચોમાસાનો પહેલો વરસાદ પડ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *