રશિયાની બજાવી બેન્ડ યુક્રેનની સેનાએ રશિયાની આ જગ્યાએ લેહરાવયો જંડો

યુક્રેન પર રશિયાના આક્રમણના 70 દિવસથી વધુ સમય પછી પણ લડાઈ સતત વધી રહી છે. યુક્રેનિયન સૈન્યએ શુક્રવારે કાળા સમુદ્રમાં પુરવઠો વહન કરી રહેલા એક રશિયન જહાજ પર હુમલો કર્યો, જેના કારણે તેમાં આગ લાગી અને તે નાશ પામ્યું.

અગાઉ, યુક્રેને ડોનબાસમાં સિવર્સ્કી ડોનેટ્સ નદી પર હુમલો કરીને પેન્ટૂન બ્રિજને ઉડાવીને રશિયન સેનાને અવરોધિત કરી હતી. યુક્રેનિયન સેનાની આ કાર્યવાહીમાં ઘણા રશિયન સૈનિકો માર્યા ગયા છે અને મોટી સંખ્યામાં ભારે હથિયારો મળી આવ્યા છે.

જ્યારે ડોનબાસ (ડોનેત્સ્ક અને લુહાન્સ્ક) પ્રદેશમાં એક રશિયન કાફલો મોટા યુક્રેનિયન પ્રદેશને કબજે કરવા નદી પાર કરી રહ્યો હતો, ત્યારે એક અસ્થાયી પુલ ઉડાવી દેવામાં આવ્યો હતો. આનાથી રશિયન સેનાને ભારે નુકસાન થયું. ત્યાં રશિયન સેનાની ઘણી ટેન્ક અને બખ્તરબંધ વાહનોનો નાશ કરવામાં આવ્યો છે. દેશનું બીજું સૌથી મોટું શહેર, ખાર્કિવ, યુક્રેનિયન દળો દ્વારા કબજે કરવાનું ચાલુ રાખ્યું છે અને નજીકના વિસ્તારોમાંથી રશિયન દળોને પાછળ ધકેલી રહ્યું છે.

યુક્રેનિયન દળો સિવર્સ્કી ડોનેટ્સ નદીને નિયંત્રિત કરવાનું ચાલુ રાખે છે, જે ખાર્કિવથી 40 કિલોમીટર પૂર્વમાં વહે છે. જોકે રશિયન ફાઈટર પ્લેન ખાર્કિવ શહેરમાં બોમ્બમારો કરી રહ્યા છે. ખાર્કિવ નજીક દેરગાચીની સાંસ્કૃતિક ઇમારતમાં મિસાઇલ હુમલામાં આગ લાગી હતી. ફાયર વિભાગના જવાનો આ આગને કાબુમાં લેવા કામે લાગ્યા છે.

યુક્રેનિયન સૈનિકો અને લડવૈયાઓની પત્નીઓ અને સંબંધીઓએ મારિયુપોલમાં અજોવસ્ટલ સ્ટીલ ફેક્ટરીમાં શુક્રવારે રાજધાની કિવમાં એક સરઘસ કાઢ્યું હતું, તેમના સલામત સ્થળાંતર માટે સૂત્રોચ્ચાર કર્યા હતા. દરમિયાન, રશિયન લશ્કરી તોપમારો અને ફેક્ટરી પર બોમ્બ ધડાકા ચાલુ છે. ફેક્ટરીમાં હાજર અંદાજે 2,000 યુક્રેનિયન સૈનિકો અને લડવૈયાઓનો પ્રતિકાર પણ ચાલુ છે. તેણે ઈન્ટરનેટ મીડિયા પર મેચના ફૂટેજ પણ જાહેર કર્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *