લાગતું હતું બીજા દોરમાં ધીમું પડશે યુક્રેન નું યુદ્ધ પરંતુ ચોંકાવનારા ફેંસલા એ ફરી ઉડાવી ઊંઘ - khabarilallive    

લાગતું હતું બીજા દોરમાં ધીમું પડશે યુક્રેન નું યુદ્ધ પરંતુ ચોંકાવનારા ફેંસલા એ ફરી ઉડાવી ઊંઘ

યુક્રેન પરનું આક્રમણ, જેને રશિયા ‘સ્પેશિયલ મિલિટરી ઓપરેશન’ કહે છે, તે ધીમે ધીમે લાંબા યુદ્ધમાં ફેરવાઈ રહ્યું છે. અને યુદ્ધ કેટલો સમય ચાલશે તે બંને પક્ષોની લડાઈની તાકાત પર નિર્ભર રહેશે. લાંબા યુદ્ધો ટૂંકા યુદ્ધોના રૂપમાં શરૂ થાય છ.

જેમાં મીડિયાનો ઘણો રસ હોય છે અને અન્ય દેશોના લોકો પણ તેના પર ચાંપતી નજર રાખે છે. એકવાર યુદ્ધ તાત્કાલિક પરિણામો સાથે ટૂંકા અને તીવ્ર બનવાનું બંધ થઈ જાય, પછી લોકોનો રસ અને ધ્યાન યુદ્ધની તીવ્રતા અને તેના પરિણામો પર આધારિત છે. વિતતા દિવસો સાથે આ યુદ્ધ હજુ પણ લોકોનું ધ્યાન ખેંચી રહ્યું છે.

આ એટલા માટે છે કારણ કે તે નાના દેશો વચ્ચેનું યુદ્ધ નથી. તેના બદલે, તે વ્યૂહાત્મક વર્ચસ્વ મેળવવા માટે રશિયા હતું, જેણે વ્યૂહાત્મક લાભ માટે વર્ણસંકર યુદ્ધ શરૂ કરીને 2014-2021 દરમિયાન તેની શક્તિમાં નોંધપાત્ર વધારો કર્યો હતો, અને યુ.એસ.ની આગેવાની હેઠળના નાટો અહીં યુક્રેન દ્વારા જમીન પર પ્રોક્સી યુદ્ધ ચલાવી રહ્યા હતા.

કાળા સમુદ્રના બંદરોની નાકાબંધી સિવાય, યુક્રેન પર રશિયાની લશ્કરી શ્રેષ્ઠતા હજુ સુધી કોઈ મોટી સફળતા હાંસલ કરી શકી નથી. કિવમાં અને ઉત્તરમાં ખાર્કિવની આસપાસ, તેનું આક્રમણ અનેક કારણોસર અટકી ગયું છે.

આ પરિબળોમાં શહેરી વિસ્તારોમાં સશસ્ત્ર દળોની સાથે પાયદળને તૈનાત કરવાની અનિચ્છા, નબળી લોજિસ્ટિક્સ સપ્લાય ચેઇન, ફાયરપાવર પર વધુ પડતી નિર્ભરતા, અકલ્પનીય વ્યૂહાત્મક જોડાણ અને હવાઈ શક્તિનો અપૂરતો ઉપયોગ શામેલ છે.

રશિયા યુક્રેનને લેન્ડલોક દેશ બનાવવા માંગે છે
આ શહેરોને કબજે કરવાના તમામ અસફળ પ્રયાસો પછી, રશિયાએ તેનું યુદ્ધ લક્ષ્ય બદલ્યું હોવાનું જણાય છે. તેણે યુક્રેનમાં સત્તા બદલવા અને કિવને કબજે કરવા, માત્ર ડોનબાસ, ડિનીપર નદી સુધીનો વિસ્તાર અને મેરીયુપોલ જેવા કેટલાક શહેરોને નિયંત્રિત કરવાના તેના ધ્યેયને સંકુચિત કરી દીધું હોય તેવું લાગે છે.

જેથી યુક્રેનના તમામ બંદરોને કોર્ડન કરી શકાય અને તેને સંપૂર્ણ લેન્ડલોક દેશ બનાવી શકાય. દક્ષિણમાં લગભગ આખો વિસ્તાર કબજે કરીને, રશિયા પશ્ચિમમાં મોલ્ડોવા સુધી લેન્ડ કોરિડોર બનાવવાનું વિચારી રહ્યું છે. રશિયાની કોમ્યુનિકેશન લાઇન મોટાભાગે બહારની બાજુએ છે, તેથી તેના માટે ઉત્તરથી પૂર્વ તરફ જવું સરળ નથી.

યુક્રેનિયનો દ્વારા કોઈપણ પ્રતિક્રિયા અટકાવવા માટે, કેટલાક સૈનિકોને બેલારુસમાં તૈનાત રહેવું પડ્યું. તેથી, રશિયન બાજુથી કોઈપણ મોટા પગલા માટે તેને લાંબો સમય લાગ્યો છે. મેરીયુપોલના એઝોવ સ્ટીલ પ્લાન્ટમાં યુક્રેન તરફથી ચાલી રહેલો પ્રતિકાર આ યુદ્ધનો એક સીમાચિહ્નરૂપ બની રહ્યો છે. યુદ્ધ પછીના પૃથ્થકરણોમાં, બુચા સાથે મેરીયુપોલને યુદ્ધના અતિરેક માટે ગણવામાં આવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *