અત્યાર સુધી અમિરીના નામ માં ઉચ્ચ સ્થાન ધરાવતા આ બિઝનેસ મેન નું નામ થયું ટોપ 10 માંથી બહાર - khabarilallive    

અત્યાર સુધી અમિરીના નામ માં ઉચ્ચ સ્થાન ધરાવતા આ બિઝનેસ મેન નું નામ થયું ટોપ 10 માંથી બહાર

આ વર્ષે કમાણીના મામલામાં વિશ્વના ટોચના અમીરોને પાછળ છોડનાર ભારતીય ઉદ્યોગપતિ ગૌતમ અદાણીને એક પછી એક મોટા આંચકાનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. પાછલા સમયથી કંપનીના શેરમાં રોકાયેલા લોઅર સર્કિટને કારણે તેની સંપત્તિમાં ઘટાડો થયો છે.

આની અસર એ થઈ કે ટોપ-10 અબજોપતિઓની યાદીમાં લાંબા સમય સુધી પાંચમા સ્થાને રહ્યા બાદ અદાણી હવે સાતમા સ્થાને સરકી ગઈ છે. આ સિવાય તેમની બે કંપનીઓનું માર્કેટ કેપ પણ ખરાબ રીતે તૂટી ગયું છે.

એશિયાના સૌથી ધનાઢ્ય અને લાંબા સમયથી ટોપ-10 અમીરોની યાદીમાં પાંચમા સ્થાને વર્ચસ્વ ધરાવતા ગૌતમ અદાણી બુધવારે છઠ્ઠા સ્થાને સરકી ગયા હતા, જ્યારે શુક્રવારે તેમની નેટવર્થમાં થયેલા મોટા ઘટાડાથી તેઓ હવે આ સ્થાને આવી ગયા છે. તે યાદીમાં સાતમા સ્થાને સરકી ગયો છે. બિલિયોનેર ઈન્ડેક્સ અનુસાર, છેલ્લા 24 કલાકમાં તેમની નેટવર્થ $5.84 બિલિયન ઘટીને $102 બિલિયન થઈ ગઈ છે. તેના સ્થાને લેરી પેજ હવે છઠ્ઠા સ્થાને પહોંચી ગયો છે.

એક અહેવાલ અનુસાર, શેરબજારમાં તાજેતરમાં વેચવાલીના પગલે ગૌતમ અદાણી ગ્રૂપની ખાદ્ય તેલ કંપની અદાણી વિલ્મર અને અદાણી પાવરનું માર્કેટ કેપ રૂ. 1 લાખ કરોડની નીચે આવી ગયું છે. BSE ડેટા અનુસાર, અદાણી પાવરનું માર્કેટ કેપિટલાઇઝેશન 12 મે, ગુરુવારે ઘટીને રૂ. 93,550 કરોડ થયું હતું, જ્યારે અદાણી વિલ્મરનું માર્કેટ કેપિટલાઇઝેશન ઘટીને રૂ. 75,615 કરોડ થયું હતું. અત્રે જણાવી દઈએ કે એપ્રિલ મહિનામાં જ આ બંને કંપનીઓ 1 લાખ કરોડ રૂપિયાના માર્કેટ કેપ સાથે કંપનીઓના ક્લબમાં પ્રવેશી હતી.

તમને જણાવી દઈએ કે ગૌતમ અદાણી ગ્રૂપની કંપની અદાણી વિલ્મર અને અદાણી પાવરના શેરમાં લોઅર સર્કિટના કારણે કંપનીના મૂલ્ય પર ખરાબ અસર પડી છે. અદાણી વિલ્મરનો શેર 8 ફેબ્રુઆરીના રોજ શેરબજારમાં રૂ. 227 પર લિસ્ટ થયો હતો, જે તેના રૂ. 230ના IPO પ્રાઇસ બેન્ડ કરતાં નજીવો ઓછો હતો.

આ પછી, તેણે તેના રોકાણકારો માટે ઘણી ચાંદી બનાવી અને એપ્રિલમાં તે તેના ઉચ્ચ સ્તરે પહોંચી. તે રૂ. 878ના સ્તરને સ્પર્શ્યો હતો, પરંતુ તે પછી તે એટલો ઘટ્યો હતો કે તે રૂ. 295ની ઊંચી સપાટીથી 30 ટકાથી વધુ તૂટી ગયો છે. ગુરુવારે પણ તેમાં પાંચ ટકાનો ઘટાડો થયો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *