ચંદ્ર ગ્રહણ ૨૦૨૩ અચાનક જ થશે ફાયદો રાતો રાત બદલાઈ જશે કિસ્મત બધો જ અંધકાર થશે પૂર્ણ - khabarilallive      

ચંદ્ર ગ્રહણ ૨૦૨૩ અચાનક જ થશે ફાયદો રાતો રાત બદલાઈ જશે કિસ્મત બધો જ અંધકાર થશે પૂર્ણ

વર્ષનું છેલ્લું ચંદ્રગ્રહણ 29મી ઓક્ટોબરની સવારે પડી રહ્યું છે. ચંદ્રગ્રહણ એક ખગોળીય ઘટના છે, પરંતુ જ્યોતિષશાસ્ત્ર અનુસાર, તેની સકારાત્મક અને નકારાત્મક અસરો પણ હોય છે, જે અન્ય ગ્રહો અને મનુષ્યોના જીવનને પણ અસર કરે છે.

ચંદ્રગ્રહણના બીજા જ દિવસે બે પાપી ગ્રહ રાહુ-કેતુ પણ પોતાની રાશિ બદલી રહ્યા છે. એટલું જ નહીં, બરાબર ચાર દિવસ પછી એટલે કે 4 નવેમ્બરે શનિ ગ્રહ સીધો વળાંક લઈ રહ્યો છે. એટલે કે ચંદ્રગ્રહણ પછી રાહુ-કેતુ અને શનિની ચાલ બદલાઈ જશે.

અયોધ્યાના જ્યોતિષના જણાવ્યા અનુસાર, એવું ભાગ્યે જ જોવા મળે છે કે ચંદ્રગ્રહણ પછી, કળિયુગમાં માનવ જીવનને સૌથી વધુ પ્રભાવિત કરનારા ત્રણ મુખ્ય ગ્રહો તેમની ગતિમાં ફેરફાર કરવા જઈ રહ્યા છે. ચંદ્રગ્રહણ પછી રાહુ-કેતુ અને શનિનું આ પરિવર્તન તમામ 12 રાશિના લોકો પર ચોક્કસપણે અસર કરશે. આ અસર નકારાત્મક અથવા સકારાત્મક હોઈ શકે છે. તેથી, આ પરિવર્તન સાથે, જે લોકો જ્યોતિષમાં વિશ્વાસ કરે છે તેઓએ તેમની રાશિ અનુસાર પગલાં લેવા જોઈએ.

આ રાશિવાળા લોકો સૌથી વધુ પ્રભાવિત થશે: અયોધ્યાના જ્યોતિષ પંડિત કલ્કિ રામ કહે છે કે વૈદિક જ્યોતિષમાં રાહુ અને કેતુને છાયા ગ્રહ માનવામાં આવે છે. જ્યોતિષીય ગણતરી મુજબ રાહુ અને કેતુ હંમેશા વિરુદ્ધ દિશામાં આગળ વધે છે. હાલમાં રાહુ મેષ રાશિમાં સ્થિત છે અને કેતુ તુલા રાશિમાં ગોચર કરી રહ્યો છે. હિંદુ કેલેન્ડર મુજબ 30 ઓક્ટોબરે રાહુ અને કેતુ પોતાની રાશિ બદલવા જઈ રહ્યા છે.

30 ઓક્ટોબરે રાહુ મેષ રાશિ છોડીને 4:37 કલાકે મીન રાશિમાં પ્રવેશ કરશે. તે જ સમયે કેતુ પણ તુલા રાશિમાંથી બહાર નીકળીને કન્યા રાશિમાં પ્રવેશ કરશે. આ સિવાય શનિ પણ ચોથા દિવસે સીધો ફરી રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં, ચંદ્રગ્રહણ પછી આ ગ્રહોની બદલાતી ગતિ તમામ રાશિઓ પર અસર કરશે. આ પ્રભાવ હેઠળ મેષ, કર્ક, સિંહ, તુલા અને મીન રાશિના લોકો ધનવાન બની શકે છે. તેમનું ભાગ્ય બદલાઈ શકે છે.

આ છે 6 ભાગ્યશાળી રાશિઓ!
મેષ: ત્રણ ગ્રહોના આ મહાન પરિવર્તન પછી, આ રાશિના લોકો ઘણા ફેરફારો જોશે. વેપારમાં વૃદ્ધિ થશે, આવકના સ્ત્રોત વધશે, પરિવારમાં એકતા રહેશે. રાહુ-કેતુના રાશિ પરિવર્તનને કારણે મેષ રાશિના જાતકોને ગુરુ ચાંડાલ યોગથી રાહત મળશે.

મિથુન: આ રાશિના લોકોનું ભાગ્ય બદલાઈ શકે છે. જૂના રોકાણમાં તમને લાભ મળી શકે છે. અટકેલા પૈસા પાછા આવી શકે છે. સ્પર્ધામાં ભાગ લેનાર વિદ્યાર્થીઓને યોગ્ય પરિણામ મળી શકે છે. આ રાશિના લોકો વિદેશ પ્રવાસ પર પણ જઈ શકે છે. આ દરમિયાન હનુમાનજીની સેવા કરો.

કર્કઃ આ રાશિના લોકોને કરિયર અને બિઝનેસમાં સફળતા મળશે. અટકેલા કામ પૂરા થશે. જો કે, આ રાશિ શનિના પ્રભાવ હેઠળ છે, તેથી વાણી પર નિયંત્રણ રાખવું પડશે. નિર્ણય લેતી વખતે વડીલોની સલાહ અવશ્ય લો. શનિવારે હનુમાન મંદિરના દર્શન અવશ્ય કરો.

સિંહઃ- રાહુ કેતુના રાશિ પરિવર્તન અને શનિની સીધી ગતિને કારણે સિંહ રાશિના લોકોને ઘણો ફાયદો થશે. ભાગ્ય તમારો સાથ આપશે, વેપારમાં વૃદ્ધિ થશે. નોકરી કરતા લોકોને પ્રમોશન મળી શકે છે. બધી ખરાબ વસ્તુઓ થઈ જશે. અટકેલા પૈસા પાછા આવવાની સંભાવના છે.

તુલા: આ મહાન પરિવર્તન આ રાશિના લોકો માટે પણ ફાયદાકારક સાબિત થશે. કેતુને સ્વર્ગમાંથી અને રાહુ સાતમા ભાવમાંથી દૂર થવાથી વ્યક્તિત્વમાં સુધારો થશે અને દાંપત્ય જીવનમાં મધુરતા વધશે. ધન પ્રાપ્તિની તકો રહેશે. જો કે, બાળકો પર ધ્યાન આપવું પડશે.

મકરઃ આ રાશિના લોકોને પણ ફાયદો થશે. મકર રાશિના લોકોને શનિદેવની કૃપાથી અચાનક આર્થિક લાભ થઈ શકે છે. લાંબા સમયથી અટવાયેલા પૈસા પાછા મળી શકે છે. વેપારમાં વૃદ્ધિ થશે. નોકરી કરતા લોકોને પ્રમોશનની તકો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *