રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ વચ્ચે આ નાની વસ્તુ યુક્રેનની તરફેણમાં આવતા જ યુદ્ધમાં ધૂમ મચાવશે જેલેન્સિકી જીતની ઉમ્મીદ પણ ફરી જાગી

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે ચાલી રહેલા યુદ્ધમાં અત્યાધુનિક ટેક્નોલોજીથી સજ્જ ડ્રોન મહત્વની ભૂમિકા ભજવી રહ્યા છે. આ ડ્રોન સર્વેલન્સથી લઈને ટાર્ગેટને મારવા સુધી સારી કામગીરી કરી રહ્યા છે. યુએસ ડિફેન્સ ડિપાર્ટમેન્ટ પેન્ટાગોનનું માનવું છે કે આ યુદ્ધમાં યુક્રેનને મજબૂતીથી ઉભું રાખવામાં ડ્રોનની ભૂમિકા મહત્વપૂર્ણ છે. તે જ સમયે, યુક્રેન પણ તેની ડ્રોન શક્તિમાં સતત વધારો કરી રહ્યું છે.

કેટલાક નિષ્ણાતો કહે છે કે ડ્રોને રશિયાની ગતિ થોડી ધીમી કરી દીધી છે અને તેણે તેની જમીની લડાઈની વ્યૂહરચના પણ બદલવી પડી છે. યુક્રેનિયન સૈન્ય પણ જર્મન કંપની ક્વોન્ટમ સિસ્ટમ્સના સર્વેલન્સ ડ્રોનનો ઉપયોગ કરી રહી છે. કંપનીના સીઈઓ ફ્લોરિયન જિબલના જણાવ્યા અનુસાર, અમારા ડ્રોન પહેલેથી જ યુક્રેનમાં છે.

વેક્ટર ડ્રોન બોમ્બ ફેંકી શકતા નથી, પરંતુ તેઓ મદદ કરી શકે છે. તેનો શ્રેષ્ઠ ઉપયોગ તેની ફ્લાઇટ અને વિડિયો ક્ષમતાઓ માટે થાય છે. યુક્રેન તેનો ઉપયોગ તેની બંદૂકોને વધુ સચોટ બનાવવા માટે કરે છે. તે 15 કિમી સુધી હાઇ-રિઝોલ્યુશન રીઅલ-ટાઇમ વિડિયો શૂટ કરે છે અને બે કલાક સુધી હવામાં રહી શકે છે.

તાજેતરમાં જ, તુર્કીએ યુક્રેનને 12 અત્યંત ઉચ્ચ તકનીકી બેરેક્ટર ટીબી-2 ડ્રોન આપ્યા છે. 39 ફૂટ લાંબુ અને 21 ફૂટ પહોળું ડ્રોન 330 પાઉન્ડ વિસ્ફોટક લઈ જઈ શકે છે. 225 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે 18 હજાર ફૂટની ઉંચાઈ ધરાવતું આ ડ્રોન ડોઝિંગ કરીને ટેન્ક અને એર ડિફેન્સ સિસ્ટમને નષ્ટ કરી શકે છે. આ સિવાય જાપાને યુક્રેનને ઘણા મહત્વપૂર્ણ ડ્રોન પણ આપ્યા છે.

પેન્ટાગોનના પ્રવક્તા જ્હોન કિર્બીએ જણાવ્યું હતું કે યુક્રેન પાસે તેની તમામ જરૂરિયાતો માટે માત્ર એક અને એકમાત્ર ડ્રોન છે. યુએસ તેના $800 મિલિયન સહાય પેકેજના ભાગ રૂપે યુક્રેનને 120 થી વધુ ડ્રોન પ્રદાન કરશે. “અમે માનીએ છીએ કે આ ડ્રોન યુક્રેનની જરૂરિયાતોને શ્રેષ્ઠ રીતે પૂરી કરશે,” તેમણે કહ્યું.

Leave a Reply

Your email address will not be published.