રશિયાની છેલ્લી ઉમ્મીદ ઉપર ફરી ગયું પાણી હિમ્મત હરિને આપી ધમકી પરમાણુની યુક્રેનના હાથમાં આવી બાજી - khabarilallive    

રશિયાની છેલ્લી ઉમ્મીદ ઉપર ફરી ગયું પાણી હિમ્મત હરિને આપી ધમકી પરમાણુની યુક્રેનના હાથમાં આવી બાજી

યુક્રેનિયન યુદ્ધ શરૂ થયાને ત્રીજો મહિનો થયો છે અને ઇતિહાસ સાક્ષી છે કે લાંબા યુદ્ધમાં કોઈ વિજેતા નથી. લાંબા સમયથી ચાલતા યુદ્ધમાં, દરેક પક્ષ હારે છે અને યુક્રેન યુદ્ધનું પરિણામ સમાન જણાય છે.

હવે 24મી ફેબ્રુઆરીથી શરૂ થયેલી આ લડાઈને લઈને રશિયા તરફથી આવી રહેલા નિવેદનો સાંભળીને એવું લાગે છે કે રશિયા પાસે પીછેહઠ કરવાનો કોઈ વિકલ્પ બચ્યો નથી અને શું તેણે આ યુદ્ધમાં ત્રીજા વિશ્વ યુદ્ધની વાત કરવી જોઈએ.આદરપૂર્વક વિદાય લેવી જોઈએ?

રશિયાનું વારંવાર ખતરનાક નિવેદન યુદ્ધના બે મહિના પછી જ્યારે રશિયાએ વિશ્વને પરમાણુ યુદ્ધ અને ત્રીજા વિશ્વ યુદ્ધના ભય વિશે ચેતવણી આપી, ત્યારે યુક્રેનએ વળતો જવાબ આપતા કહ્યું કે ક્રેમલિન તેની “છેલ્લી આશા” ગુમાવી ચૂક્યું છે. સમાચાર એજન્સી રોયટર્સે રશિયાના વિદેશ મંત્રી સર્ગેઈ લવરોવને ટાંકીને કહ્યું કે, ‘હું ત્રીજા વિશ્વ યુદ્ધના જોખમોને કૃત્રિમ રીતે વધારવા માંગતો નથી.

ઘણા લોકોને તે ગમશે. ખતરો ગંભીર, વાસ્તવિક છે. અને આપણે તેને ઓછું ન આંકવું જોઈએ’. યુક્રેન યુદ્ધને 62 દિવસ વીતી ગયા છે અને યુએનના વડા એન્ટોનિયો ગુટેરેસ પણ વ્લાદિમીર પુતિનને મળવા મંગળવારે મોસ્કો પહોંચવાના છે. તેઓ ગુરુવારે યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોદિમિર ઝેલેન્સકી સાથે મુલાકાત કરશે.

છેલ્લી આશા ગુમાવી’યુક્રેનના વિદેશ મંત્રાલય દિમિત્રો કુલેબાએ એક ટ્વિટમાં મોસ્કોની ચેતવણીનો જવાબ આપતા લખ્યું કે “રશિયાએ યુક્રેનને સમર્થન આપતી દુનિયાને ડરાવવાની છેલ્લી આશા ગુમાવી દીધી છે.” આમ વિશ્વયુદ્ધ III ના ‘વાસ્તવિક’ ખતરા વિશે બોલવું એ ફક્ત યુક્રેનમાં મોસ્કોની હારનો સંદર્ભ આપે છે. તેથી, વિશ્વએ યુક્રેનને ડબલ ગતિએ સમર્થન આપવું જોઈએ, જેથી અમે યુરોપિયન અને વૈશ્વિક સુરક્ષાને જીતી શકીએ અને સુરક્ષિત કરી શકીએ.

તે જ સમયે, એક દિવસ પહેલા, યુએસ સંરક્ષણ સચિવ લોયડ ઓસ્ટિન અને યુએસ સ્ટેટ સેક્રેટરી એન્ટની બ્લિંકન કિવની મુલાકાત લીધી હતી અને રશિયન આક્રમણ વચ્ચે યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીને મળ્યા હતા. આ દરમિયાન અમેરિકી વિદેશ મંત્રી એન્ટની બ્લિંકને કહ્યું કે રશિયા તેના યુદ્ધ ઉદ્દેશ્યોને પૂરા કરવામાં નિષ્ફળ રહ્યું છે અને યુક્રેન આ યુદ્ધમાં સફળ થઈ રહ્યું છે.

દરમિયાન, અમેરિકી પ્રતિનિધિમંડળે રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકી સાથે મુલાકાત કરી અને તેમને લશ્કરી સહાય વધારવા અને અમેરિકન રાજદ્વારીઓને કિવમાં પાછા ફરવાની ખાતરી આપી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *