સ્વાનિધિ યોજના હેઠળ આ લોકોને મળશે ૧૦૦૦૦ સીધા બેંક ખાતામાં માર્ચ પહેલા આ જગ્યાએ કરીલો રજિસ્ટ્રેશન - khabarilallive    

સ્વાનિધિ યોજના હેઠળ આ લોકોને મળશે ૧૦૦૦૦ સીધા બેંક ખાતામાં માર્ચ પહેલા આ જગ્યાએ કરીલો રજિસ્ટ્રેશન

કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા દેશના તમામ વર્ગો માટે ઘણી વિશેષ યોજનાઓ ચલાવવામાં આવી રહી છે, જેના હેઠળ સરકાર ગરીબો, ખેડૂતો, મહિલાઓ સહિત તમામ વર્ગોને આર્થિક મદદ કરી રહી છે, આવી સ્થિતિમાં આજે અમે તમને તેના વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ. કેન્દ્ર સરકાર એવી સ્કીમ વિશે જણાવશે, જેના હેઠળ તમને સરકાર તરફથી પૂરા 10,000 રૂપિયા મળી શકે છે.ચાલો તમને આ સ્કીમ વિશે વિગતવાર જનાવી.

તમને જણાવી દઈએ કે આ યોજનાનું નામ પીએમ સ્વાનિધિ યોજના છે, જેના હેઠળ સરકાર સ્ટ્રીટ વેન્ડર્સને 10,000 રૂપિયાની સંપૂર્ણ લોન આપી રહી છે અને આ લોન લેવા માટે કોઈ ગેરંટી જરૂરી નથી. આ સિવાય જો તમે આ લોન સમયસર ચૂકવો છો તો તમને સબસિડીનો લાભ પણ મળે છે.

આ યોજનાનો લાભ વાળંદની દુકાન, મોચી, પાનવાડી, ધોબી, શાકભાજી વેચનાર, ફળ વિક્રેતા, સ્ટ્રીટ ફૂડ, ચાની દુકાન અથવા કિઓસ્ક, બ્રેડ પકોડે અથવા ઇંડા વેચનાર, હોકર, સ્ટેશનરી વેચનાર આ યોજનાનો લાભ લઈ શકે છે.સૌ પ્રથમ, લોન લેનારનો મોબાઈલ નંબર આધાર સાથે લિંક હોવો જરૂરી છે.

આ લોન ફક્ત તે જ લોકોને મળશે જેઓ 24 માર્ચ 2020 ના રોજ અથવા તે પહેલા આવા કામમાં રોકાયેલા હતા. આ લોનની યોજનાનો સમયગાળો માત્ર માર્ચ 2022 સુધીનો છે, તેથી જેમને તેની જરૂર છે તેઓએ તેની પ્રક્રિયા જલ્દી પૂર્ણ કરવી જોઈએ.

શહેરી હોય કે અર્ધશહેરી, ગ્રામ્ય, શેરી વિક્રેતાઓ આ લોન મેળવી શકે છે. આ લોનના વ્યાજ પર સબસિડી ઉપલબ્ધ છે, તે ત્રિમાસિક ધોરણે સીધા જ લેનારાના ખાતામાં ટ્રાન્સફર થાય છે. આ સ્કીમ હેઠળ, સ્ટ્રીટ વેન્ડર્સને એક વર્ષ માટે 10,000 રૂપિયા સુધીની કોલેટરલ ફ્રી લોન મળી શકે છે.

આનો અર્થ એ છે કે તમારે લોન લેવા માટે કોઈપણ પ્રકારની ગેરેંટી આપવી પડશે નહીં. આ સિવાય તમે માસિક હપ્તામાં લોન ચૂકવી શકો છો.તમને જણાવી દઈએ કે જો વેન્ડર પીએમ સ્વાનિધિ સ્કીમમાં મળેલી લોનની નિયમિત ચુકવણી કરે છે, તો તેને વાર્ષિક 7 ટકા વ્યાજ સબસિડીની જોગવાઈ કરવામાં આવી છે.

વ્યાજ સબસિડીની રકમ ત્રિમાસિક ધોરણે લાભાર્થીના બેંક ખાતામાં સીધી મોકલવામાં આવશે. જો તમે સમયસર લોન ચૂકવશો, તો તમારી સબસિડી તમારા ખાતામાં જમા થશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *