રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં અમેરિકાને જેનો ડર હતો એજ થયું રશિયાના સમદ્રમાં ડૂબી ગઈ એવી વસ્તુ સમગ્ર દુનિયા માટે એલર્ટ

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચેના યુદ્ધમાં મોટી દુર્ઘ ટના ઘટી હોવાની આશંકા છે. ગુરુવારે યુક્રેન તરફથી મિસાઈલ હુમલા બાદ રશિયાનું એક વિશાળ જહાજ દરિયામાં ડૂબી ગયું હતું. હવે એક નવા અહેવાલમાં દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે આ જહાજ પર પરમાણુ હથિયારોથી સજ્જ બે મિસાઈલો પણ તૈનાત છે. બંને મિસાઇલો જહાજની સાથે સમુદ્રમાં પણ પ્રવેશી છે. આ ઘટના બાદ સમગ્ર વિશ્વમાં ડર વધી ગયો છે.

આ રશિયન યુદ્ધ જહાજ કાળા સમુદ્રમાં સેવાસ્તોપોલ બંદર પાસે વિસ્ફોટ બાદ ડૂબી ગયું હતું. વિશ્લેષકો અને નિષ્ણાતોએ આજે ​​ચેતવણી આપી હતી કે તે કદાચ પરમાણુ હથિયાર ધરાવતો હશે. તે જ સમયે, એક રશિયન રાજકારણીએ કહ્યું કે 400 થી વધુ ખલાસીઓ જહાજ સાથે નીચે જઈ શકે છે.

P-1000 ‘કેરિયર કિલર’ મિસાઈલ ફીટ કરવામાં આવી હતી ડેઇલી મેઇલના અહેવાલ મુજબ, લ્વિવ સ્થિત લશ્કરી થિંક-ટેંકના ડિરેક્ટર મિખાઇલો સામસ, બ્લેક સી ન્યૂઝના સંપાદક એન્ડ્રી ક્લાયમેન્કો અને યુક્રેનિયન અખબાર ડિફેન્સ એક્સપ્રેસે તમામે ચેતવણી આપી છે કે મોસ્કવા બે પરમાણુ હથિયારો લઇ શકે છે, જેને તેના નામથી ઓળખવામાં આવે છે. ‘P-1000’. ‘કેરિયર કિલર’ મિસાઇલોમાં ફિટ કરવા માટે ડિઝાઇન કરવામાં આવી છે.

સમુસે કહ્યું, ‘બોર્ડ પર મોસ્કવા પરમાણુ હથિયાર હોઈ શકે છે. ઓછામાં ઓછા બે એકમો, જ્યારે ક્લિમેન્કોએ અન્ય કાળા સમુદ્રના દેશોને પૂછ્યું છે – તુર્કી, રોમાનિયા, જ્યોર્જિયા અને બલ્ગેરિયા ‘આ શસ્ત્રો ક્યાં છે? જ્યારે દારૂગોળો વિસ્ફોટ થયો ત્યારે તેઓ ક્યાં હતા?

અમેરિકાનો ડર કદાચ સાકાર ન થાય
જો સાચું હોય તો, કાળા સમુદ્રમાં શસ્ત્રોની ખોટ ‘તૂટેલા તીર’ની ઘટના તરફ દોરી શકે છે. અમેરિકા પહેલાથી જ કહી રહ્યું હતું કે આ યુદ્ધમાં પરમાણુ હથિયારોથી સંબંધિત ઘાતક અકસ્માતો થઈ શકે છે.

રશિયા વિશે શુ રશિયામાંથી દેશનિકાલમાં રહેલા રાજકારણી ઇલ્યા પોનોમારેવે જણાવ્યું હતું કે યુદ્ધ જહાજમાં 510 લોકોનો ક્રૂ હતો પરંતુ માત્ર 58 લોકોને જ એકાઉન્ટ આપવામાં આવ્યું હતું. તેથી એવી આશંકા છે કે વહાણ સાથે 452 લોકો નીચે ઉતરી ગયા હશે. પહેલેથી જ સંઘર્ષ કરી રહેલી રશિયન સેના માટે આ મોટો આંચકો છે.

 

રશિયા દાવો કરે છે કે તમામ મોસ્કવા ખલાસીઓને “સફળતાપૂર્વક બહાર કાઢવામાં આવ્યા હતા”, પરંતુ સેવાસ્તોપોલમાં રાતોરાત લેવામાં આવેલા વિડિયોમાં ડઝનેક કાર હજુ પણ બંદરમાં પાર્ક કરાયેલી ખલાસીઓની કથિત રીતે દર્શાવવામાં આવી છે. આ કાર સૂચવે છે કે તેમના માલિકો તેમને એકત્રિત કરવા પાછા આવ્યા નથી.

મોસ્કોએ માત્ર એટલું જ કહ્યું છે કે નૌકાદળ દ્વારા સેવાસ્તોપોલમાં જહાજને પાછું લઈ જવાનો પ્રયાસ કરવામાં આવે તે પહેલાં જહાજમાં આગ અને વિસ્ફોટ થયો હતો, પરંતુ ઓપરેશન દરમિયાન તે ખરબચડી દરિયામાં ડૂબી ગયું હતું. કાટમાળનું ચોક્કસ સ્થાન અજ્ઞાત છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *