દુનિયાના આ દેશમાં ચાલે છે ભગવાન શ્રી રામના ફોટા ની નોટો 99 ટકા લોકો નથી જાણતા આ દેશનું નામ - khabarilallive    

દુનિયાના આ દેશમાં ચાલે છે ભગવાન શ્રી રામના ફોટા ની નોટો 99 ટકા લોકો નથી જાણતા આ દેશનું નામ

ભગવાન શ્રી રામની માત્ર ભારતમાં જ નહીં પરંતુ સમગ્ર વિશ્વમાં પૂજા થાય છે.પુરૂષોત્તમ ભગવાન શ્રી રામને કૃષ્ણનો અવતાર માનવામાં આવે છે.તેમણે અન્યાય સામે લડત આપી સમગ્ર વિશ્વને શાંતિનો સંદેશ આપ્યો હતો.

ભગવાન રામે પોતાનું સમગ્ર જીવન કૃષ્ણના અવતારમાં વિતાવ્યું હતું. સત્ય. ભગવત ગીતા અને પુરાણો અનુસાર, ભગવાન રામનો જન્મ અયોધ્યામાં થયો હતો. તેમના પિતાનું નામ પરશુરામ, રાજા પર વિજય મેળવનાર બ્રાહ્મણ ક્ષત્રિયની પુત્રી હતી.

તેમણે તેમની પુત્રીના લગ્ન માટે લગ્ન ગોઠવ્યા હતા. તેમની બહાદુરીથી, પરશુરામે પૂછ્યું કે તેમની પુત્રીના હાથ માટે.ભગવાન રામના લગ્ન પછી, તેઓ તેમના ઘરે આવ્યા હતા. ભગવાન રામ, તેમના માતા અને પિતાના આદેશને અનુસરીને, તેમની પત્ની સાથે 14 વર્ષ માટે વનવાસ ગયા હતા. સીતા અને તેમના ભાઈને વનવાસ મળ્યો હતો. લક્ષ્મણ સાથે.

ભગવાન રામે વિશ્વમાં અન્યાયના પ્રતિક એવા રાવણનો વધ કરી સૌને ખુશીઓથી ભરી દીધા હતા.ભગવાન રામ જ્યારે 14 વર્ષના વનવાસ બાદ અયોધ્યા પરત ફર્યા ત્યારે અયોધ્યાના લોકોએ દીવા પ્રગટાવીને ઉજવણી કરી હતી.

ભગવાન રામની ઉજવણી સમગ્ર વિશ્વમાં થાય છે.માત્ર જ નહીં. ભારત, વિશ્વમાં એક એવો દેશ પણ છે જે ભગવાન રામના ફોટાવાળી નોટો રાખે છે. યુરોપિયન દેશ નેધરલેન્ડની વાત કરવામાં આવે છે.નેધરલેન્ડ એક ખ્રિસ્તી દેશ છે ત્યાં કોઈ હિન્દુ દેશ નથી.

પરંતુ તે ભગવાન રામને વધુ પ્રેમ કરે છે. ભગવાન રામની નોટમાં તેનો ફોટો છપાયેલો છે.આ નોટ મહર્ષિ મહેશ યોગીજીની ઓક્ટોબર 2002માં નેધરલેન્ડમાં ઓક્ટોબર 2002માં હતી. કહેવાય છે કે જ્યારે તેમણે આ નોટ શરૂ કરી ત્યારે સમગ્ર લોકોમાં તેનો ક્રેઝ હતો. કિંમત એક રામની નોટ 800 રૂપિયાની બરાબર છે.

સ્વામી મહર્ષિ મહેશ યોગી ભારતના મહાન સ્વામી છે.મહર્ષિ મહેશ યોગીનો જન્મ 1919માં 12મો જન્મ થયો હતો.મહેશ જોષીએ ભૌતિકશાસ્ત્રમાંથી સ્નાતક થયા હતા અને પોતાનું જીવન ભગવાનના નામે સમર્પિત કર્યું હતું.

તેમણે ભગવાન રામના જીવનનો પરિચય કરાવ્યો હતો. શંકરાચાર્ય સ્વામીને પોતાના ગુરુ માનીને દીક્ષા લીધી.મહર્ષિ મહેશ યોગીએ 13 વર્ષ સુધી આધ્યાત્મિકતા અને ધાર્મિક જ્ઞાનનો અભ્યાસ કર્યો.તેમણે બાળધર્મનો સારી રીતે અભ્યાસ કર્યો અને લોકોને સંદેશો આપ્યો

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *