પુતિન ની ખુલ્લેઆમ ધમકીઓ નથી થતી પૂરી યુક્રેન બાદ આ 2 દેશનો લેશે વારો અત્યારથી જ આપી દીધી ચેતવણી - khabarilallive    

પુતિન ની ખુલ્લેઆમ ધમકીઓ નથી થતી પૂરી યુક્રેન બાદ આ 2 દેશનો લેશે વારો અત્યારથી જ આપી દીધી ચેતવણી

યુક્રેને ભલે નાટોના સભ્યપદમાંથી ખસી જવાની વાત કરી હોય, પરંતુ હવે ફિનલેન્ડ અને સ્વીડન પણ એ જ રસ્તે આગળ વધતા જોવા મળી રહ્યા છે. રશિયાએ આ બંને દેશોને આવું ન કરવાની ચેતવણી આપી છે.

રશિયાએ ફિનલેન્ડ અને સ્વીડનને નાટોમાં જોડાવા સામે ચેતવણી આપી છે. રશિયાએ ફિનલેન્ડ અને સ્વીડનને સીધી ધમકી આપી છે કે જો તેઓ નાટોના સભ્ય બનશે તો આ પગલાથી યુરોપમાં અસ્થિરતાનું જોખમ વધશે. રશિયાએ આ બંને દેશોને કડક શબ્દોમાં આવું કોઈ પગલું ન ભરવાની કડક ચેતવણી આપી છે.

ક્રેમલિનના પ્રવક્તા દિમિત્રી પેસ્કોવનું કહેવું છે કે જો આવું કોઈ પગલું લેવામાં આવે છે તો તે આ બંને દેશોને સંઘર્ષના માર્ગ પર લાવી શકે છે. તમને જણાવી દઈએ કે થોડા સમય પહેલા નાટોના સભ્યપદને લઈને આ બંને દેશો તરફથી નિવેદન આવ્યું હતું.

બીજી બાજુ, યુક્રેન પહેલાથી જ આ મુદ્દા પર યુદ્ધની ભયાનકતાનો સામનો કરવા માટે મજબૂર છે. રશિયા દ્વારા આ નિવેદન એવા સમયે આપવામાં આવ્યું છે જ્યારે અમેરિકાએ યુક્રેન પર રશિયાના હુમલાને મોટી રણનીતિક ભૂલ ગણાવી છે. અમેરિકાનું કહેવું છે કે રશિયાની આ ભૂલથી નાટોના વિસ્તરણને તક મળી છે.

નાટો સમિટ જૂનમાં યોજાશે
તમને જણાવી દઈએ કે આ વર્ષે જૂનમાં મેડ્રિડમાં નાટોનું સંમેલન યોજાવાની છે. આ કોન્ફરન્સ પહેલા જ નાટો ચીફ સ્ટોલ્ટનબર્ગના એક નિવેદને રાજકીય અને વ્યૂહાત્મક સ્તરે ફરી ગરમીનો પારો ઊંચક્યો છે. સ્ટોલ્ટનબર્ગનું કહેવું છે કે જો આ બંને દેશોએ નાટોમાં જોડાવું જોઈએ તો આ શક્ય બની શકે છે.

તેમના મતે, જો તે આ ઈચ્છે છે, તો તેની પ્રક્રિયા પણ જલ્દી પૂર્ણ થઈ શકે છે. એવું પણ માનવામાં આવે છે કે નાટોના આ નિવેદન પર બંને દેશ જલ્દી જ નિર્ણય લઈ શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *