ગમે તેવી ટાલ માં પણ ફરીથી વાળ લાવી દેશે આ 5 વસ્તુનો સાચી રીતે ઉપયોગ કરવાથી - khabarilallive    

ગમે તેવી ટાલ માં પણ ફરીથી વાળ લાવી દેશે આ 5 વસ્તુનો સાચી રીતે ઉપયોગ કરવાથી

વ્યસ્ત જીવનશૈલીમાં વાળ ખરવા સામાન્ય બાબત છે. ખરાબ વાળની ​​સંભાળ, આહાર અને જીવનશૈલીના કારણે, માથાની ચામડીને નુકસાન થાય છે અને બ્લોક થઈ જાય છે, જેના કારણે વાળ ઝડપથી તૂટવા અને ખરવા લાગે છે. આ સમસ્યાનો સમયસર ઉકેલ ન લાવવાને કારણે મોટાભાગના લોકો ટાલ પડવાનો શિકાર બની જાય છે.

આપણે જોઈએ છીએ કે ટાલ પડવાની સમસ્યાથી બચવા માટે મોટાભાગના લોકો વાળને ઉગાડવા અને ઉગાડવા માટે વિવિધ ટ્રીટમેન્ટનો સહારો લેતા હોય છે, જેમાં અનેક ગણા વધુ પૈસા ખર્ચાય છે અને પરિણામ પણ સારા નથી આવતા. આવી સ્થિતિમાં, કેટલાક ઘરેલું ઉપચાર તમને મદદ કરી શકે છે. આ ઘરગથ્થુ ઉપચાર નવા વાળના વિકાસમાં મદદ કરી શકે છે.

વાળને ફરીથી ઉગાડવા માટેના ઘરેલુ ઉપચાર
લાંબા અને મજબૂત વાળ માટે ડુંગળીના રસનો ઉપયોગ કરો
ડુંગળી વાળની ​​સાથે-સાથે સ્વાસ્થ્ય માટે પણ ફાયદાકારક છે. ડુંગળીનો રસ વાળમાં લગાવવાથી વાળ ઝડપથી વધે છે. ડુંગળીના રસમાં કેરોટીનોઈડ હોય છે, જે રક્ત પરિભ્રમણને સુધારવામાં મદદ કરે છે.

ખાસ વાત એ છે કે તે વાળના વિકાસને પ્રોત્સાહન આપે છે અને નવા વાળના વિકાસમાં મદદ કરે છે. ડુંગળીનો રસ ખોપરી ઉપરની ચામડીના છિદ્રોને સાફ કરે છે અને તેને મૂળમાંથી મજબૂત બનાવે છે.

લીંબુ વાળ માટે ફાયદાકારક છે
જો તમે માથા પર ફરીથી વાળ ઉગાડવા માંગતા હોવ તો તમે તાજા લીંબુનો રસ અથવા લીંબુના તેલનો ઉપયોગ કરી શકો છો. લીંબુનું તેલ માથાની ચામડીને સ્વસ્થ રાખે છે અને વાળના વિકાસને ઉત્તેજીત કરવામાં મદદ કરે છે.

તેનો ઉપયોગ કરવા માટે, શેમ્પૂ કરતાં 15 મિનિટ પહેલાં તમારા માથાની ચામડી અને વાળમાં તાજા લીંબુનો રસ લગાવો અને માથાની ચામડીની મસાજ કરો. આમ કરવાથી વાળ પાછા આવવા લાગશે.

જોજોબા વાળ માટે ફાયદાકારક છે
જોજોબલ તેલ વાળ માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. જો તમને ખોપરી ઉપરની ચામડીમાં ખંજવાળ આવતી હોય તો જોજોબા તેલની માલિશ કરવાથી ઘણી મદદ મળી શકે છે, તે રક્ત પરિભ્રમણમાં પણ મદદ કરે છે. તેનો ઉપયોગ કરવા માટે, એક ઇંડા જરદી, એક ચમચી જોજોબા તેલ, એક ચમચી મધ અને લીંબુના રસના થોડા ટીપાં મિક્સ કરો. આ મિશ્રણને માથાની ચામડી અને વાળ પર લગાવો અને લગભગ 45 મિનિટ સુધી રહેવા દો. તે પછી શેમ્પૂ કરો.

વાળ વધારવા માટે જિનસેંગનો ઉપયોગ કરો
જિનસેંગ એક આયુર્વેદિક ઔષધિ છે. તેમાં ઘણા એન્ટીઑકિસડન્ટો છે જે વાળના વિકાસને પ્રોત્સાહન આપે છે. જિનસેંગમાં જોવા મળતા ખાસ કમ્પાઉન્ડ વાળના ગ્રોથ અને હેલ્ધી સ્કૅલ્પને જાળવવામાં મદદરૂપ સાબિત થઈ શકે છે, જિનસેંગ વાળને ખરતા અટકાવે છે અને તેમના મૂળને મજબૂત બનાવે છે, માટે જિનસેંગના મૂળને ઉકાળીને સ્કૅલ્પમાંથી બચેલું પાણી કાઢી નાખો. તેનાથી ફાયદો થશે.

વાળ માટે નારિયેળ તેલ અને શિકાકાઈનો ઉપયોગ કરો.નાળિયેર તેલ અને શિકાકાઈ વાળના સ્વાસ્થ્ય માટે અત્યંત ફાયદાકારક છે. સૌ પ્રથમ શિકાકાઈને તડકામાં સૂકવીને મિક્સરમાં પીસીને પાવડર બનાવી લો. આ પછી લગભગ 2 ચમચી આ પાવડર લો અને તેને નારિયેળ તેલના બરણીમાં મૂકો.

કન્ટેનરને લગભગ 15 દિવસ માટે ઠંડી, અંધારાવાળી જગ્યાએ સ્ટોર કરો. અઠવાડિયામાં ઓછામાં ઓછા બે વાર તમારા માથાની ચામડીની માલિશ કરવા માટે તેનો ઉપયોગ કરો. આનાથી વાળ મજબૂત થશે અને તેઓ ઝડપથી વધશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *