અમેરિકાએ યુક્રેનને મોકલ્યો ખાસ સંદેશ પુતિન કરવા જઈ રહ્યા છે મે મહિનામાં આ ખતરનાક કાર્ય - khabarilallive    

અમેરિકાએ યુક્રેનને મોકલ્યો ખાસ સંદેશ પુતિન કરવા જઈ રહ્યા છે મે મહિનામાં આ ખતરનાક કાર્ય

યુક્રેન યુદ્ધનો 69મો દિવસ છે અને ભયાનક તબાહી બાદ આખરે રશિયા પ્રથમ વખત યુદ્ધમાં નિર્ણાયક વિજય મેળવતું દેખાઈ રહ્યું છે અને અમેરિકાએ પણ પહેલીવાર સ્વીકાર્યું છે કે યુક્રેન બહુ જલ્દી ઘણા ટુકડાઓમાં પડી જશે.

અમેરિકાના એક વરિષ્ઠ અધિકારીએ સ્વીકાર્યું છે કે અમેરિકા માને છે કે રશિયા આ મહિને પૂર્વી યુક્રેનના મોટા ભાગને યુક્રેનથી અલગ કરી દેશે. અમેરિકાના એક અધિકારીએ કહ્યું છે કે મેના મધ્ય સુધીમાં રશિયા પૂર્વી યુક્રેનને અલગ કરવાની અને તે વિસ્તારોને અલગ પ્રજાસત્તાક તરીકે માન્યતા આપવાની યોજના ધરાવે છે.

એપ્લિકેશનમાં ફોટા જોઈને 80% સુધી ડેટા બચાવો.અમેરિકી અધિકારીએ શું કહ્યું?યુરોપમાં સુરક્ષા અને સહકાર સંગઠનના યુએસ એમ્બેસેડર માઈકલ કાર્પેન્ટરે સોમવારે કહ્યું હતું કે ક્રેમલિનની “ગેમ બુક્સ” શંકાસ્પદ પ્રવૃત્તિથી ભરેલી છે, પરંતુ યુએસ અને તેના સાથી દેશો રશિયાની શંકાસ્પદ ક્રિયાઓને ઓળખશે નહીં.

કાર્પેન્ટરે જણાવ્યું હતું કે યુએસ અને અમારા કેટલાક સહયોગીઓ પાસે માહિતી છે કે રશિયા કહેવાતા ડોનેટ્સક અને લુહાન્સ્ક “પીપલ્સ રિપબ્લિક્સ” માં દેખાવા માટે “જનમત” નું આયોજન કરી રહ્યું છે, જેના દ્વારા રશિયા પોતાને તેમની સાથે જોડશે. તેમણે એમ પણ કહ્યું કે એવા સંકેતો છે કે રશિયા ખેરસન શહેરમાં પણ સ્વતંત્રતા માટે મતદાન યોજવાનું આયોજન કરી રહ્યું છે.

અમેરિકી અધિકારી કાર્પેન્ટરે કહ્યું, “અમે માનીએ છીએ કે ક્રેમલિન લોકશાહી અથવા ચૂંટણી કાયદેસરતાને છૂપાવવા માટે નકલી જનમત સંગ્રહ કરવાનો પ્રયાસ કરી શકે છે અને આ ક્રેમલિનની પ્લેબુકનો એક ભાગ છે”. આ સાથે તેમણે કહ્યું કે મેના મધ્ય સુધીમાં રશિયા પૂર્વી યુક્રેનમાં મતદાન કરાવી શકે છે.

તમને જણાવી દઈએ કે પૂર્વી યુક્રેનનો મોટો હિસ્સો રશિયન સમર્થિત અલગતાવાદી નેતાઓ વસે છે, જેઓ રશિયાને સમર્થન આપે છે અને રશિયા પૂર્વ યુક્રેનને મુખ્ય યુક્રેનથી કાપીને નવા દેશો બનાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યું છે, જ્યાં રશિયન-સમર્થિત હશે. સમર્થિત સરકાર. રશિયાએ ડોનેટ્સક અને લુહાન્સ્કને અલગ અને સ્વતંત્ર રાજ્ય તરીકે માન્યતા આપીને યુદ્ધની શરૂઆત કરી હતી, જેથી તે સંયુક્ત રાષ્ટ્રની કાર્યવાહીથી બચી શકે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *