પુતિનનો 180 ડીગ્રીનો યુ ટર્ન યુદ્ધ વચ્ચે રશિયાએ તાલિબાનને લઈને ઉઠાવ્યો મોટો કદમ કહ્યું હવે જ સાચો ખેલ ચાલુ થયો છે - khabarilallive    

પુતિનનો 180 ડીગ્રીનો યુ ટર્ન યુદ્ધ વચ્ચે રશિયાએ તાલિબાનને લઈને ઉઠાવ્યો મોટો કદમ કહ્યું હવે જ સાચો ખેલ ચાલુ થયો છે

પશ્ચિમી દેશો આમાં પોતાનો ફાયદો જોઈ રહ્યા છે. તેઓ ઈચ્છતા હતા કે આ યુદ્ધ થાય અને તેઓએ રશિયા પર આર્થિક રીતે હુમલો કરવો જોઈએ અને આ જ થઈ રહ્યું છે. અમેરિકા અને નાટો સતત રશિયા પરના કડક પ્રતિબંધોને તોડવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે.

પરંતુ, તેનાથી પશ્ચિમી દેશોને પણ મોટું નુકસાન થયું છે, જે મીડિયા બતાવી રહ્યું નથી. હાલમાં પશ્ચિમી દેશોમાં તેલના ભાવ આસમાને છે.ખાણી-પીણીથી લઈને દરેક વસ્તુના ભાવ ભડકે બળી રહ્યા છે, પરંતુ આ બધાને બદલે માત્ર રશિયા પર હુમલો થઈ રહ્યો છે.

હવે રશિયાએ તાલિબાનને લઈને આવું પગલું ભર્યું છે જેને નાટો માટે મોટો આંચકો માનવામાં આવી રહ્યો છે.ખરેખર, રશિયાએ તાલિબાન દ્વારા નિયુક્ત કરાયેલા પ્રથમ રાજદ્વારીને માન્યતા આપી છે. રશિયાના વિદેશ મંત્રી સર્ગેઈ લવરોવે ગુરુવારે આ જાણકારી આપી.

તેમણે કહ્યું કે અફઘાનિસ્તાનમાં તાલિબાન સરકાર દ્વારા નિયુક્ત કરાયેલા પ્રથમ રાજદ્વારીને રશિયા દ્વારા માન્યતા આપવામાં આવી છે. તુન્શીમાં અફઘાનિસ્તાનના પડોશી દેશોના વિદેશ મંત્રીઓની ત્રીજી બેઠકને સંબોધિત કરતા સર્ગેઈએ કહ્યું, “હું એ નિર્દેશ કરવા માંગુ છું કે નવા અધિકારીઓ દ્વારા મોકલવામાં આવેલા પ્રથમ અફઘાન રાજદ્વારી, જે ગયા મહિને મોસ્કો પહોંચ્યા હતા, તેને અમારા મંત્રાલય દ્વારા માન્યતા આપવામાં આવી છે.”

આ સાથે તેમણે એમ પણ કહ્યું કે અફઘાનિસ્તાનની સરહદે આવેલા દેશોમાં અમેરિકન અથવા નોર્થ એટલાન્ટિક ટ્રીટી ઓર્ગેનાઈઝેશન (નાટો) સૈનિકોની હાજરી સ્વીકાર્ય નથી. રશિયાની સ્પુટનિક સમાચાર એજન્સીએ એક અહેવાલમાં લવરોવને ટાંકીને કહ્યું છે કે, જેમ કે અમે પહેલાથી જ કહ્યું છે કે, અમે મુખ્યત્વે મધ્ય એશિયામાં યુએસ અને નાટો દ્વારા કોઈપણ સૈન્ય ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરની તૈનાતીને નકારી કાઢીએ છીએ.

અમેરિકા અફઘાન નાગરિકો અને શરણાર્થીઓના ભવિષ્યની જવાબદારીમાંથી છટકી જવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યું છે. યુએસ ઇન્ટરનેશનલ મોનેટરી ફંડ (IMF) અને વિશ્વ બેંકમાં તેના પ્રભાવ દ્વારા અફઘાનિસ્તાનમાં સામાજિક કાર્યક્રમોના અમલીકરણમાં અવરોધ ઊભો કરી રહ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *