નોસ્ટ્રાડેમસ ની આજ સુધીની ભવિષ્યવાણી પડી છે સાચી રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ આ તારીખથી ત્રીજા વિશ્વયુદ્ધ નું રૂપ લેશે આટલા મહિના ચાલશે - khabarilallive    

નોસ્ટ્રાડેમસ ની આજ સુધીની ભવિષ્યવાણી પડી છે સાચી રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ આ તારીખથી ત્રીજા વિશ્વયુદ્ધ નું રૂપ લેશે આટલા મહિના ચાલશે

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ: શું વિશ્વમાં રશિયા-યુક્રેન યુદ્ધના કારણે ત્રીજા વિશ્વ યુદ્ધની સંભાવના છે? પૂર્વ ફ્રાન્સના જ્યોતિષી નોસ્ટ્રાડેમસની ભવિષ્યવાણી મુજબ આગામી વર્ષે વિશ્વમાં ત્રીજું વિશ્વ યુદ્ધ શરૂ થવાનું છે.

નોસ્ટ્રાડેમસે આગાહી કરી છે
ધ સનના અહેવાલ મુજબ, નોસ્ટ્રાડેમસ ફ્રાન્સનો એક જ્યોતિષ હતો. જેનો જન્મ 16મી સદીમાં થયો હતો. તે સમય દરમિયાન, તેમને ભવિષ્યની ઘણી વૈશ્વિક ઘટનાઓ વિશે આગાહી કરવામાં આવી હતી. એવું માનવામાં આવે છે કે આમાંની એક આગાહી રુસો-યુક્રેન યુદ્ધની પણ હતી, જે હવે સાચી સાબિત થઈ રહી છે.

એવું માનવામાં આવે છે કે નોસ્ટ્રાડેમસે પણ કહ્યું હતું કે રશિયા-યુક્રેન વચ્ચે યુદ્ધ સમાપ્ત થશે, પરંતુ વિવિધ દેશો વચ્ચેના મતભેદોની ચિનગારી અંદરથી ભડકતી રહેશે. જેના કારણે આવતા વર્ષે પૂર્વ યુરોપમાં એક મોટું યુદ્ધ શરૂ થશે. આ સ્પષ્ટપણે ત્રીજું વિશ્વ યુદ્ધ હશે.

ત્રીજું વિશ્વ યુદ્ધ 7 મહિના ચાલશે
નોસ્ટ્રાડેમસ એમ પણ કહે છે કે આ વિશ્વ યુદ્ધ-3 લગભગ 7 મહિના સુધી ચાલશે અને આ દરમિયાન વિશ્વભરમાં લાખો લોકો માર્યા જશે. નોસ્ટ્રાડેમસના મતે એ યુદ્ધમાં વિશ્વમાં પ્રચંડ આગ લાગશે અને અનેક દેશોનું અસ્તિત્વ ખતમ થઈ જશે. બચી ગયેલા લોકો વિશ્વમાં નવેસરથી માનવ જીવનની શરૂઆત કરશે. આનાથી વિશ્વમાં એક નવો વર્લ્ડ ઓર્ડર પણ શરૂ થશે.

એવું માનવામાં આવે છે કે તેણે વર્ષ 2022માં યુરોપમાં યુદ્ધ શરૂ થવાની આગાહી કરી છે. આ યુદ્ધ ધીમે ધીમે આગળ વધશે અને ત્રીજા વિશ્વ યુદ્ધનું સ્વરૂપ લેશે, જેમાં અન્ય દેશો પણ પાછળથી જોડાશે.

લગભગ 70 ટકા આગાહીઓ પૂરી થઈ
આજથી લગભગ 450 વર્ષ પહેલાં નોસ્ટ્રાડેમસનું અવસાન થયું હતું. તેણે પોતાના જીવનમાં 6,338 ભવિષ્યવાણીઓ કરી હતી. એવું માનવામાં આવે છે કે આ આગાહીઓમાંથી 70 ટકા અત્યાર સુધી પૂર્ણ થઈ ગઈ છે. તેમની કેટલીક આગાહીઓ સાચી પડી જેમાં જર્મનીમાં એડોલ્ફ હિટલરનો ઉદય, બીજું વિશ્વ યુદ્ધ, 11 સપ્ટેમ્બરના આતંકવાદી હુમલા, ફ્રેન્ચ ક્રાંતિ અને અણુ બોમ્બનો વિકાસ સામેલ છે.

નોસ્ટ્રાડેમસે પણ વર્ષ 2020માં કોરોના વાયરસ મહામારીના આગમનની આગાહી કરી હતી, જે સાચી સાબિત થઈ. આવી સ્થિતિમાં, એવું માનવામાં આવે છે કે તેની ભવિષ્યની આગાહીઓ પણ સાચી પડી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *