ક્યારેય પણ વાળ નહિ થાય સફેદ જો અપનાવી લેશો આ 5 માંથી કોઈ એક પણ ઘરેલુ ઉપાય - khabarilallive    

ક્યારેય પણ વાળ નહિ થાય સફેદ જો અપનાવી લેશો આ 5 માંથી કોઈ એક પણ ઘરેલુ ઉપાય

કેટલાક લોકોને દાઢી અને માથાના વાળ અકાળે સફેદ થવાને કારણે ઘણી અકળામણનો સામનો કરવો પડે છે. નાની ઉંમરે દાઢી અને વાળ સફેદ થવું એ દર્શાવે છે કે મેલાનિન જે એક પ્રકારનું સંયોજન છે તે લગભગ બંધ થઈ ગયું છે.

આજે અમે તમને દાઢી અને વાળની સંભાળ રાખવાની 10 શ્રેષ્ઠ ટિપ્સ જણાવીશું..જેના કારણે દાઢી અને માથાના વાળ સફેદ થવા લાગે છે. આના ઘણા કારણો હોઈ શકે છે જેમ કે આયર્ન અને કોપરની ઉણપ, વારસાગત, ધૂમ્રપાન, તણાવ અને એનિમિયા. હવે તેનાથી કેવી રીતે બચવું? આ માટે તમારી ખાવાની આદતોમાં સુધારો કરો, જેમ કે તમારા આહારમાં પ્રોટીન અને આયર્નની માત્રા વધારવી, ધૂમ્રપાન છોડો અને નિયમિત કસરત કરો, જેનાથી રક્ત પરિભ્રમણ સુધરે છે, અને તણાવ લેવાનું સંપૂર્ણપણે બંધ કરો.

આજે અમે તમને કેટલાક હેર માસ્ક વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જે ચોક્કસપણે વાળ ખરતા અટકાવી શકે છે.
આમળા અને નારિયેળના તેલમાં વિટામિન સી ખૂબ જ માત્રામાં જોવા મળે છે, જે વાળને સફેદ થવાનું બંધ કરે છે. અડધા કપ નાળિયેર તેલમાં 1 ચમચી ગૂસબેરીનો રસ મિક્સ કરો અને તેનાથી તમારી દાઢીમાં માલિશ કરો. તેને આખી રાત રહેવા દો, સવારે ધોઈ લો, અઠવાડિયામાં એકવાર કરો.

કઢીના પાંદડા કઢીના પાંદડામાં વિટામિન બી કોમ્પ્લેક્સ અને ઝિંક હોય છે, જેના કારણે વાળ ફરી એકવાર કાળા થવા લાગે છે. આ માટે કઢી પત્તા લો અને તેને તડકામાં સૂકવી દો. ત્યાર બાદ તેને પીસીને પાવડર બનાવી લો. હવે તેને તમારા ભોજન સાથે ચોક્કસ ખાઓ. તમે થોડા મહિનામાં ફરક જોશો.

બ્લેક ટી લીવ્સ બ્લેક ટીમાં ભરપૂર માત્રામાં એન્ટીઓક્સીડેન્ટ હોય છે, જેના કારણે શરીરમાં મેલાનિન અને કેરાટિન ફરીથી ઉત્પન્ન થવા લાગે છે. બ્લેક ટીને એક કપ પાણીમાં 5 મિનિટ સુધી ઉકાળો અને ગેસ બંધ કરો. તેને ઠંડુ થવા દો અને બોટલમાં ભરી રાખો. હવે તેને તમારી દાઢી પર લગાવો અને સારી રીતે મસાજ કરો અને તેને સૂકવવા માટે છોડી દો. ખાતરી કરો કે 15 મિનિટ પછી તેને ધોઈ લો.

ગાયના દૂધનું ઘી ગાયના ઘીમાં પ્રોટીન હોય છે, જેના કારણે વાળ ફરી કાળા થવા લાગે છે. એક ચમચી ગાયના દૂધનું ઘી લો, તેને તમારી દાઢી પર સારી રીતે માલિશ કરો અને 5 મિનિટ પછી ફરીથી ધોઈ લો.

એલોવેરા એલોવેરામાં હાજર એલીસીન અને એન્ટીઓક્સીડેન્ટ સફેદ વાળને ફરી કાળા કરે છે. ગાયના દૂધના ઘીમાં અડધી ચમચી એલોવેરા મિક્સ કરીને દાઢી પર સારી રીતે મસાજ કરો. તેને 15 મિનિટ સુકાવા દો અને પછી ધોઈ લો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *