રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ દુનિયાનો સોથી કટ્ટર તાનાશાહી કિમ જોંગ ઉન એ પણ કરી તૈયારી 5 વર્ષ બાદ ખોલ્યું ધાતક ટનલ - khabarilallive    

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ દુનિયાનો સોથી કટ્ટર તાનાશાહી કિમ જોંગ ઉન એ પણ કરી તૈયારી 5 વર્ષ બાદ ખોલ્યું ધાતક ટનલ

દુનિયાનો સૌથી કટ્ટર તાનાશાહ કિમ જોંગ ઉન આખી દુનિયાને ગંભીર સંકટમાં મુકવા જઈ રહ્યો છે. ઉત્તર કોરિયા લગભગ પાંચ વર્ષમાં તેના પ્રથમ પરમાણુ બોમ્બ પરીક્ષણની તૈયારી કરી રહ્યું છે, દક્ષિણ કોરિયાના સરકારી સૂત્રોએ ચેતવણી જારી કરી છે.

દક્ષિણ કોરિયાની સમાચાર એજન્સી યોનહાપે રવિવારે અહેવાલ આપ્યો છે કે કિમ જોંગ ઉનનું ગુપ્ત શાસન એક ‘ઘાતક ટનલ’ છે. આમાં પરમાણુ વિસ્ફોટ થાય અને તેની તૈયારીઓ ખૂબ જ ઝડપથી ચાલી રહી છે.

દક્ષિણ કોરિયાએ કહ્યું છે કે ઉત્તર કોરિયા પુંગગે-રીમાં તેના પરમાણુ પરીક્ષણ સ્થળ સુધી પહોંચવા માટે ગુપ્ત ટનલનો “શોર્ટકટ” ઉતાવળમાં બનાવી રહ્યું છે. દક્ષિણ કોરિયાએ કહ્યું છે કે ઉત્તર કોરિયા દ્વારા 17 સપ્ટેમ્બરની આસપાસ પરમાણુ બોમ્બનું પરીક્ષણ કરવામાં આવશે.

દક્ષિણ કોરિયા તરફથી આ ચેતવણી ઉત્તર કોરિયાએ તેની વિશાળ હ્વાસોંગ-17 ઇન્ટરકોન્ટિનેન્ટલ બેલેસ્ટિક મિસાઇલનું પરીક્ષણ કર્યાના થોડા દિવસો બાદ આવી છે, જે યુએસ પર પ્રહાર કરવાની ક્ષમતા ધરાવે છે. કિમ જોંગ ઉને પોતાની મિસાઈલનું પરીક્ષણ એવા સમયે કર્યું છે જ્યારે યુક્રેન પર રશિયા દ્વારા હુમલો કરવામાં આવ્યો છે અને સમગ્ર વિશ્વ ભૌગોલિક રાજકીય સંકટમાં ફસાઈ ગયું છે.

દક્ષિણ કોરિયાએ ચેતવણી આપી છે.દક્ષિણ કોરિયાના સૈન્ય અને ગુપ્તચર અધિકારીઓએ ઉત્તર કોરિયાની પરમાણુ પરીક્ષણ યોજના વિશે નવીનતમ માહિતી આપી છે. દક્ષિણ કોરિયાના અધિકારીઓએ કહ્યું છે કે તેમને એવા સંકેતો મળ્યા છે કે ઉત્તર કોરિયા ભૂગર્ભ પરીક્ષણ સુવિધા પુનઃસ્થાપિત કરી રહ્યું છે, જે 2018માં વાટાઘાટો દરમિયાન બંધ કરવામાં આવી હતી.

દક્ષિણ કોરિયાના અધિકારીઓએ કહ્યું છે કે એવું માનવામાં આવે છે કે ઉત્તર કોરિયાના ઉત્તર-પશ્ચિમમાં એક પર્વતીય સ્થળ પર ટનલ બનાવવાનું કામ ચાલી રહ્યું છે. દક્ષિણ કોરિયાના એક અધિકારીએ નામ ન આપવાની શરતે જણાવ્યું હતું કે, “(ઉત્તર કોરિયા)એ ટનલ 3 ના પ્રવેશદ્વારને પુનઃસ્થાપિત કરવા માટે તેના પ્રારંભિક નિર્માણ કાર્યને અચાનક અટકાવી દીધું હતું અને તે ટનલની બાજુનું ખોદકામ કરી રહ્યું છે.”

દક્ષિણ કોરિયાના અધિકારીઓનું કહેવું છે કે ઉત્તર કોરિયા પરમાણુ બોમ્બનું પરીક્ષણ કરવા માટે ખૂબ જ ઝડપથી આગળ વધી રહ્યું છે અને એવું લાગે છે કે ઉત્તર કોરિયા આગામી એક મહિનામાં સંપૂર્ણ રીતે ટનલ બનાવી લેશે. તે જ સમયે, નિષ્ણાતો કહે છે કે યોનહાપમાં નોર્થ ફેર નાના વ્યૂહાત્મક પરમાણુ હથિયારનું પરીક્ષણ કરી શકે છે જે બેલિસ્ટિક મિસાઇલો પર લોડ કરી શકાય છે.

જો કે નાના પરમાણુ બોમ્બ મોટા થર્મોન્યુક્લિયર બોમ્બ કરતા ઓછા જોખમી લાગે છે. શસ્ત્ર નિયંત્રણ નિષ્ણાતો ચેતવણી આપે છે કે, જો કે તેઓ પરમાણુ શસ્ત્રોની જમાવટ શ્રેણી ઘટાડે છે, આ શસ્ત્રો વાસ્તવમાં ઉપયોગ માટે બનાવવામાં આવે છે.

આર્મ્સ કંટ્રોલ એસોસિએશનનો અંદાજ છે કે ઉત્તર કોરિયા પાસે હાલમાં 40 થી 50 પરમાણુ હથિયારો છે. તમને જણાવી દઈએ કે પરમાણુ બોમ્બ બનાવવાની ટેક્નોલોજી પાકિસ્તાને પૈસા લઈને નોર્થ કોરિયાને આપી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *