રશિયન પત્રકારનો મોટો દાવો હજી તો શરૂવાત છે સાચી વોર તો રશિયા હવે ચાલુ કરશે - khabarilallive    

રશિયન પત્રકારનો મોટો દાવો હજી તો શરૂવાત છે સાચી વોર તો રશિયા હવે ચાલુ કરશે

રશિયાના એક જનરલે દાવો કર્યો છે કે રશિયાએ સૈન્ય અભિયાનના પ્રથમ તબક્કાના લક્ષ્યોને સફળતાપૂર્વક પૂર્ણ કર્યા છે. આ પછી હવે રશિયા બીજા તબક્કામાં આગળ વધશે. રશિયાના જનરલ સ્ટાફના ફર્સ્ટ ડેપ્યુટી ચીફ કર્નલ સર્ગેઈ રુડસ્કોયે શુક્રવારે મીડિયા બ્રીફિંગ દરમિયાન જણાવ્યું હતું કે.

સામાન્ય રીતે, અમે લશ્કરી કાર્યવાહીનો પ્રથમ તબક્કો પૂર્ણ કરી લીધો છે. આ સમયગાળા દરમિયાન યુક્રેનિયન સશસ્ત્ર દળોની ક્ષમતામાં ભારે ઘટાડો થયો છે. આ કારણોસર હવે અમે અમારા મુખ્ય ધ્યેય (ડોનબાસ પર સંપૂર્ણ નિયંત્રણ) હાંસલ કરવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરીશું. વાસ્તવમાં, અગાઉ રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિને કહ્યું હતું કે યુક્રેનમાં યુદ્ધ યોજના મુજબ ચાલી રહ્યું છે.

રશિયા તરફથી આ નિવેદન એવા સમયે આવ્યું છે જ્યારે તેણે કિવ અને ખાર્કિવમાં પોતાની સૈન્ય કાર્યવાહીમાં ઘટાડો કર્યો છે. આ ત્યારે થયું છે જ્યારે આ યુદ્ધમાં ઘણા રશિયન સૈનિકો માર્યા ગયા હોવાના અહેવાલો સામે આવ્યા છે. એક રિપોર્ટ અનુસાર, રશિયા પણ યુક્રેનમાં તેના હવાઈ હુમલામાં મોટાભાગે નબળું દેખાઈ રહ્યું છે.

બ્રિફિંગ દરમિયાન રશિયન જનરલ રુડસ્કોયે જણાવ્યું કે અત્યાર સુધીમાં 1351 રશિયન સૈનિકો માર્યા ગયા છે. જ્યારે નાટો અને યુક્રેન દાવો કરે છે કે અત્યાર સુધીમાં 15 હજારથી વધુ રશિયન સૈનિકો માર્યા ગયા છે.

રશિયા યુક્રેનને ફરીથી બે ભાગમાં વહેંચવાની તૈયારી કરી રહ્યું છે. 2014 માં ક્રિમીઆના જોડાણ પછી, રશિયા હવે યુક્રેનના ડોનબાસ પર સંપૂર્ણ નિયંત્રણ મેળવવાની તૈયારી કરી રહ્યું છે. આ વાતનો સંકેત રશિયન જનરલે પણ આપ્યો છે.

રુડસ્કોયે કહ્યું કે, લોકો વિચારી રહ્યા છે કે, યુક્રેનના જુદા જુદા ભાગોમાં અમે શું કરી રહ્યા છીએ, પરંતુ અમે તેમના સૈન્ય માળખા, સંસાધનોને નુકસાન પહોંચાડવાના હેતુથી આ કરી રહ્યા છીએ. આની મદદથી આપણે ડોનબાસમાં મક્કમતાથી યુદ્ધ લડી શકીએ છીએ.

યુક્રેન પર આક્રમણ કરતા પહેલા રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિને ડોનેત્સ્કના ડોનેટ્સક અને લુહાન્સ્કને સ્વતંત્ર રાજ્યો જાહેર કર્યા હતા. વાસ્તવમાં, આ તે વિસ્તારો છે જ્યાં અલગતાવાદીઓ રહે છે અને તેઓ રશિયાને સમર્થન આપે છે. રશિયા હવે બીજા તબક્કામાં યુક્રેનથી સમગ્ર ડોનબાસને અલગ કરવા માટે તેના લશ્કરી અભિયાનને આગળ વધારશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *