આ જિલ્લાઓમાં બદલાયું અચાનક વાતાવરણ વરસાદ થતાં બફારામાં મળી રાહત - khabarilallive    

આ જિલ્લાઓમાં બદલાયું અચાનક વાતાવરણ વરસાદ થતાં બફારામાં મળી રાહત

આ જિલ્લાઓ માટે યલો એલર્ટ
હવામાન કેન્દ્ર શિમલાના જણાવ્યા અનુસાર, 26 એપ્રિલે એક તાજી પશ્ચિમી વિક્ષેપ સક્રિય થવાની સંભાવના છે. તેની અસરને કારણે 27 અને 28 એપ્રિલે ઘણા ભાગોમાં વરસાદની સંભાવના છે. વિભાગે 22 અને 23 એપ્રિલ માટે ઉના, બિલાસપુર, હમીરપુર, ચંબા, કાંગડા, કુલ્લુ, મંડી, શિમલા, સોલન, સિરમૌર અને કિન્નૌર જિલ્લામાં વાવાઝોડા અને અતિવૃષ્ટિની પીળી ચેતવણી જારી કરી છે.

રાજ્યમાં ગરમીની પ્રકોપ જોવા મળી રહ્યો છે અને ફરી ચામડી દઝાડતી ગરમી માટે તૈયાર રહેવું પડે તેવી આગાહી કરવામાં આવી છે. આ દરમિયાન જ રાજ્યના વાતાવરણમાં પલટો પણ જોવા મળી રહ્યો છે. ગરમી વચ્ચે ડાંગ જિલ્લાના વાતાવરણમાં પલટો આવ્યો છે. વહેલી સવારે જિલ્લાના મુખ્ય મથક આહવા ખાતે વરસાદી ઝાપટું પડ્યું હતું.

કમોસમી વરસાદને કારણે બફારા વચ્ચે વાતાવરણમાં ઠંડક પ્રસરી છે.એક બાજુ ડાંગમાં વરસાદી ઝાપટું પડ્યું છે, જ્યારે ફરી ચામડી દઝાડતી ગરમી માટે તૈયાર રહવું પડશે. રાજ્યનું તાપમાન 2થી 3 ડિગ્રી ઊંચકાવવાની આગાહી કરવામાં આવી છે. ત્રણ દિવસ બાદ ફરી આકરી ગરમીનો મારો જોવા મળી શકે છે.

હવામાન વિભાગે આગામી દિવસોમાં તાપમાનમાં વધારો થવાની સંભાવનાઓ વ્યક્ત કરી છે. એક તરફ સ્કૂલોમાં વેકેશન શરુ થવાની તૈયારીઓ છે ત્યારે બીજી તરફ આકરી ગરમી પણ લોકોને પરેશાન કરી રહી છે. હવામાન વિભાગે રાજ્યમાં તાપમાન 2-3 ડિગ્રી ઊંચું જવાની સંભાવનાઓ વ્યક્ત કરી છે.હવામાન વિભાગના મતે 27 એપ્રિલ સુધી હવામાન સૂકું રહી શકે છે.

સાથે હિટવેવ કે વરસાદ અથવા હવામાનમાં પલટાની સંભાવનાઓ વ્યક્ત કરવામાં આવી નથી.બીજી બાજુ, અંબાલાલ પટેલે એમ પણ જણાવ્યુ કે, 24 એપ્રિલ બાદ ફરી વેસ્ટન ડિસ્ટર્બન્સ આવશે. આ અરસામાં ગરમી વધશે. મધ્ય ગુજરાતના ભાગોમાં 43થી ડિગ્રી મહત્તમ તાપમાન પહોચી જશે. ઉતર ગુજરાત ભાગોમાં 42 ડિગ્રી મહત્તમ તાપમાન પહોચી જશે. સૌરાષ્ટ્રના ભાગોમાં 41 ડિગ્રી તાપમાન પહોચી જશે. કચ્છના ભાગોમાં ગરમી અને પવન રહેશે. 22 એપ્રિલ સુધી વેસ્ટન ડિસ્ટર્બન્સના કારણે વાદળો રહેશે.

લઘુત્તમ તાપમાન
શિમલામાં લઘુત્તમ તાપમાન 11.6, સુંદરનગર 13.5, ભૂંતર 11.5, ધર્મશાલા 16.5, ઉના 14.6, નાહન 18.1, પાલમપુર 13.5, સોલન 12.2, મનાલી 2.9, કાંગડા 16.4, મંડી, 13.5, હમબાર 13.5. 12.0, ડેલહાઉસી 9.7 , જુબ્બરહટ્ટી 15.2, કુફરી 9.5, કુકુમસેરી 1.4, નારકંડા 7.8, સેઉબાગ 9.0, ધૌલકુઆન 17.9, બર્થિન 12.6, પાઓંટા સાહિબ 22.0, સરાહન 8.5 અને દેહરા ગોપીપુર 17.0 ડિગ્રી સેલ્સિયસ નોંધાયું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *