જાન્યુઆરી ૨૦૨૪ સુધી અસ્ત રેશે મંગળ દેવ આ રાશિવાળા ને પડશે જલસા મળશે સફળતા - khabarilallive

જાન્યુઆરી ૨૦૨૪ સુધી અસ્ત રેશે મંગળ દેવ આ રાશિવાળા ને પડશે જલસા મળશે સફળતા

જ્યોતિષમાં મંગળને હિંમત, ઉર્જા અને બહાદુરીનો કારક માનવામાં આવે છે. અન્ય ગ્રહોની જેમ આ શુભ ગ્રહ પણ સમયાંતરે પોતાની ચાલમાં ફેરફાર કરે છે. મંગળ ત્રણ રીતે તેની ગતિમાં ફેરફાર કરે છે – સંક્રમણ, ઉદય અને સેટિંગ. સંક્રમણ એ પરિસ્થિતિ છે જ્યારે કોઈ ગ્રહ એક રાશિથી બીજી રાશિમાં સીધો પ્રવેશ કરે છે.

આ સિવાય ગ્રહોના ઉદય અને અસ્તની પણ રાશિ પર વિશેષ અસર પડે છે. મંગળ હાલમાં સેટ છે અને 11 જાન્યુઆરી, 2024 સુધી આ સ્થિતિમાં રહેશે. આવો જાણીએ કઈ રાશિ માટે મંગળ અસ્ત થયા પછી પણ ધનલાભનો કારક બનશે. વળી, કઈ રાશિ માટે મંગળનું અસ્ત થવું શુભ માનવામાં આવતું નથી.

મેષ: જ્યોતિષીય ગણતરી મુજબ, મંગળ 11 જાન્યુઆરી, 2024 સુધી દહન અવસ્થામાં રહેશે, જે મેષ રાશિ માટે શુભ માનવામાં આવતું નથી. આ સમયગાળા દરમિયાન તમારે સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત કેટલીક સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. આ સાથે, તમારે આ સમયગાળા દરમિયાન કાર્યસ્થળ પર કેટલાક વિવાદોનો સામનો કરવો પડી શકે છે. વૈવાહિક જીવનમાં પતિ-પત્ની વચ્ચે મતભેદ થઈ શકે છે. ભગવાન વિષ્ણુની પૂજા લાભદાયક રહેશે.

વૃષભ: મંગળના સેટના સમયગાળા દરમિયાન નાણાકીય સ્થિતિ સારી રહેશે. અન્ય સ્ત્રોતોથી પણ આર્થિક લાભ થઈ શકે છે. આ સમયગાળા દરમિયાન સ્વાસ્થ્ય પણ સારું રહેશે. સખત મહેનત અને મંગલ દેવના આશીર્વાદથી તમે નોકરી અથવા વ્યવસાયમાં તમારું લક્ષ્ય પ્રાપ્ત કરી શકશો. જો કે વિવાહિત જીવનમાં કેટલીક સમસ્યાઓ આવી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં વૃષભ રાશિના લોકોએ આ સમય દરમિયાન ગૌરી-શંકરની પૂજા કરવી જોઈએ.

મિથુન: કાર્યસ્થળ પર તમારે વધુ મહેનત કરવી પડશે. મંગળ અસ્ત થવાના સમયગાળા દરમિયાન તમારે નાણાકીય બાબતોમાં સાવચેતી રાખવી પડશે. નાણાકીય અવરોધો આવી શકે છે. સ્વાસ્થ્યને લઈને કોઈ સમસ્યા નહીં રહે, પરંતુ માનસિક અશાંતિ થઈ શકે છે. આ સમયગાળા દરમિયાન ભગવાન હનુમાનની પૂજા કરવાથી લાભ થશે.

કર્ક રાશિ: કર્ક રાશિના લોકો માટે પણ મંગળનો અસ્ત શુભ માનવામાં આવે છે. ખરેખર, આ સમયગાળા દરમિયાન સ્વાસ્થ્ય સારું રહેશે. જમીન સંબંધિત કામમાં આર્થિક લાભ થવાની સંભાવના છે. પતિ-પત્ની વચ્ચે સારો તાલમેલ રહેશે. નોકરી કે ધંધામાં સફળતા મળશે. જો કર્ક રાશિના લોકો આ સમયગાળા દરમિયાન ભગવાન શિવની પૂજા કરે તો તેમને વિશેષ લાભ મળે છે.

સિંહ રાશિ: મંગળ ગ્રહ અસ્ત કરશે અને સિંહ રાશિના લોકો માટે કેટલીક સમસ્યાઓ ઊભી કરશે. આવી સ્થિતિમાં, આ સમયગાળા દરમિયાન ખર્ચમાં અચાનક વધારો થશે. જો કે નોકરી અને વ્યવસાય કરનારાઓ માટે આ સમય સાનુકૂળ સાબિત થશે. હનુમાનજીની પૂજા શુભ સાબિત થશે.

કન્યા રાશિ: મંગળ તેના દહન તબક્કા દરમિયાન પણ કન્યા રાશિના લોકોને લાભ આપશે. સ્વાસ્થ્ય માટે આ સમય સાનુકૂળ સાબિત થશે. વ્યવસાય અને નોકરીમાં પ્રગતિની ઘણી તકો છે. જો કે મંગળ અસ્ત થવાના આ સમયગાળામાં લગ્નજીવનમાં પરસ્પર તાલમેલ જાળવવો પડશે. આ સમયગાળામાં ભગવાન ગણેશની પૂજા કરવી શુભ છે.

તુલા: મંગળ અસ્તના સમયગાળા દરમિયાન તુલા રાશિના જાતકોએ સમજી વિચારીને નાણાંકીય રોકાણ કરવું પડશે. પૈસા ખર્ચમાં અચાનક વધારો થઈ શકે છે. તમારે સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત કેટલીક સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડશે. વેપાર માટે યાત્રા લાભદાયી સાબિત થશે. વૈવાહિક જીવનમાં પતિ-પત્ની વચ્ચે વિવાદ થઈ શકે છે. ભગવાન શિવની પૂજા કરવાથી તમને લાભ થશે.

વૃશ્ચિક: મંગળની દહન અવસ્થામાં પણ તે વૃશ્ચિક રાશિના જાતકો માટે કાર્યમાં સફળતાનું કારક બનશે. જો કે, સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓ ચિંતાનું કારણ બની શકે છે. નોકરિયાત લોકો માટે આ સમય શુભ રહેશે. આ ઉપરાંત જે લોકો વેપાર કરી રહ્યા છે તેમને પણ આ પ્રવાસથી વિશેષ આર્થિક લાભ મળશે.

ધનુરાશિ: મંગળના સેટના સમયગાળા દરમિયાન નાણાકીય સ્થિતિ મજબૂત રહેશે. જો કે સ્વાસ્થ્યને લઈને થોડી સાવધાની રાખવાની જરૂર છે. નોકરીમાં પ્રમોશનની સંભાવના છે. વેપારમાં આર્થિક લાભની ઘણી તકો મળશે. વૈવાહિક જીવનમાં જીવનસાથી સાથે આંશિક મતભેદ થઈ શકે છે. હનુમાનજીની પૂજા કરવાથી તમને લાભ થશે.

મકર: મકર રાશિના જાતકોએ મંગળ અસ્ત થવાના સમયગાળા દરમિયાન કોઈપણ પ્રકારના રોકાણથી દૂર રહેવું જોઈએ. જો કે સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓ દૂર થશે. નોકરી કે ધંધામાં નવું કામ શરૂ કરવાથી તમારે બચવું પડશે. આ સિવાય તમારે આ સમયગાળા દરમિયાન સંબંધોમાં પણ સાવધાની રાખવી પડશે. જો તમે આ સમયગાળા દરમિયાન ભગવાન શિવની પૂજા કરશો તો તમને વિશેષ લાભ થશે.

કુંભ: કુંભ રાશિના જાતકોએ મંગળ અસ્ત થવાના સમગ્ર સમયગાળા દરમિયાન નાણાકીય રોકાણ કરવાનું ટાળવું પડશે, કારણ કે નાણાકીય નુકસાનની સંભાવના છે. નોકરી અને ધંધો કરનારાઓએ પોતાના કામ પર વિશેષ ધ્યાન આપવું પડશે. વિવાહિત જીવનમાં જીવનસાથી સાથે મતભેદ થઈ શકે છે. સ્વાસ્થ્યની દૃષ્ટિએ મંગળનો અસ્ત થવાને શુભ ન ગણી શકાય. આ પ્રવાસ દરમિયાન અકસ્માત થવાની સંભાવના રહેશે. આવી સ્થિતિમાં, આ સમયગાળા દરમિયાન વ્યક્તિએ સંપૂર્ણપણે સતર્ક રહેવું પડશે. જો કે, આ સમયગાળા દરમિયાન કષ્ટ ઘટાડવા માટે, ભગવાન હનુમાનની પૂજા કરવી શુભ સાબિત થશે.

મીન: મંગળ અસ્ત થવાના સમગ્ર સમયગાળા દરમિયાન ઉડાઉપણું વધતું જોવા મળશે. આ સમયગાળા દરમિયાન, તમારે સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. જે લોકો નોકરી કરે છે અથવા વ્યવસાય કરે છે તેમને આર્થિક લાભ મળી શકે છે. જો કે આ સમયગાળા દરમિયાન તમારે ભાગીદારીના કામમાં સાવધાની રાખવી પડશે. પરસ્પર સમજણથી સંબંધોમાં શાંતિ રહેશે. મીન રાશિના લોકો મંગળ ગ્રહના સમયે દુર્ગાની પૂજા કરે તો સારું રહેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *