યુદ્ધ સમાપ્ત થવાના આરે હતું જ કે અમેરિકાએ કરી નાખી મોટી હલચલ ત્રીજા વિશ્વયુદ્ધ વિશે આપી મોટી જાણકારી - khabarilallive    

યુદ્ધ સમાપ્ત થવાના આરે હતું જ કે અમેરિકાએ કરી નાખી મોટી હલચલ ત્રીજા વિશ્વયુદ્ધ વિશે આપી મોટી જાણકારી

અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ જો બિડેને લાતવિયા, એસ્ટોનિયા, લિથુઆનિયા અને રોમાનિયા જેવા દેશોમાં રશિયા સાથેની સરહદ પર 12,000 સૈનિકો મોકલ્યા છે. જો કે, તેણે ભારપૂર્વક કહ્યું કે તે યુક્રેનમાં ત્રીજું વિશ્વ યુદ્ધ લડવાના નથી. રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન યુક્રેન સામેના યુદ્ધમાં ક્યારેય જીતી શકશે નહીં.

દરેક ઇંચ જમીનનું રક્ષણ કરવામાં આવશે હાઉસ ડેમોક્રેટિક કોકસના સભ્યોને સંબોધતા, બિડેને સ્પષ્ટ કર્યું કે યુ.એસ. “યુક્રેનમાં ત્રીજા વિશ્વયુદ્ધ લડવાનું નથી”, પરંતુ તેણે “ગડબડ કરી કે વોશિંગ્ટન નાટો હેઠળ આવશે.” તેનો દરેક ઇંચ જમીનનું રક્ષણ કરશે. .

સાથીઓ સાથે ઊભા રહેશે બિડેને કહ્યું હતું કે “યુક્રેનના લોકોએ રશિયન આક્રમણનો સામનો કરવામાં નોંધપાત્ર બહાદુરી અને હિંમત દર્શાવી છે, પરંતુ યુએસ દ્વારા આપવામાં આવતી સુરક્ષા સહાય તેમના સંરક્ષણમાં નિમિત્ત બની છે”. અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિએ કહ્યું કે ‘જે રીતે અમે યુક્રેનને સમર્થન આપી રહ્યા છીએ તે જ રીતે અમે યુરોપમાં અમારા સહયોગીઓ સાથે ઊભા રહીશું અને સ્પષ્ટ સંદેશ આપીશું કે અમે એક છીએ અને નાટો હેઠળ આવતી દરેક ઇંચ જમીનની રક્ષા કરીશું’.

નાટો પ્રદેશનું રક્ષણ કરશે બિડેને કહ્યું કે ‘એટલે જ મેં લાતવિયા, એસ્ટોનિયા, લિથુઆનિયા અને રોમાનિયા સહિત કેટલાક અન્ય દેશોમાં 12,000 અમેરિકન સૈનિકોને રશિયા સાથેની સરહદ પર મોકલ્યા છે. જો આપણે બદલો લઈશું તો ત્રીજું વિશ્વ યુદ્ધ નિશ્ચિત છે. ‘જ્યારે અમારી પાસે નાટો પ્રદેશની રક્ષા કરવાની પવિત્ર જવાબદારી છે, અમે યુક્રેનમાં ત્રીજું યુદ્ધ નહીં લડીએ.’

યુક્રેનને આપવામાં આવેલ સહાય તેમણે કહ્યું કે ‘વિચાર એ છે કે અમે યુક્રેનમાં વિનાશક મોકલીએ અને અમારા વિમાનો, ટ્રેનો અને ટેન્કોને ત્યાં અમેરિકન સૈનિકો અને પાઇલટ્સ મળે. તેમણે યુરોપિયન યુનિયન, નાટો અને એશિયામાં તેમના સહયોગી દેશો સાથે કલાકો સુધી ચર્ચા કરી છે. પરિણામે, અમે પુતિન પર આર્થિક દબાણ વધારી શક્યા છીએ અને વૈશ્વિક મંચ પર રશિયાને વધુ અલગ કરી શક્યા છીએ.

રશિયન અર્થતંત્રને અસર થઈ બિડેનના જણાવ્યા અનુસાર, G-7 દેશો (કેનેડા, ફ્રાન્સ, જર્મની, ઇટાલી, જાપાન, બ્રિટન અને યુએસ) એ રશિયાનું રાષ્ટ્રત્વ છીનવી લેવા માટે પગલાં લીધાં છે. અમેરિકા દ્વારા લાદવામાં આવેલા આર્થિક પ્રતિબંધોને કારણે રશિયાની અર્થવ્યવસ્થા પર ખરાબ અસર પડી છે. તેમણે કહ્યું કે અમારા દ્વારા લાદવામાં આવેલા આર્થિક અને નિકાસ નિયંત્રણો રશિયન અર્થવ્યવસ્થાને કચડી રહ્યા છે. રૂબલનું અડધાથી વધુ અવમૂલ્યન થયું છે. મોસ્કો સ્ટોક એક્સચેન્જ બંધ છે. ક્રેડિટ રેટિંગ એજન્સીઓએ રશિયન સરકારના રેટિંગમાં ભારે ઘટાડો કર્યો છે.

લોકશાહી દેશો એક થઈ રહ્યા છે અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિએ દાવો કર્યો કે વૈશ્વિક શાંતિ અને સુરક્ષા માટે લોકતાંત્રિક દેશો એક થઈ રહ્યા છે. તેણે કહ્યું કે ‘અમે હિંમત બતાવી રહ્યા છીએ અને અમે ક્યારેય ડગીશું નહીં. પુતિન ક્યારેય યુક્રેન યુદ્ધ જીતી શકશે નહીં. બિડેને કહ્યું કે ‘હું એકીકૃત મોરચા તરીકે રશિયન આક્રમણનો વિરોધ કરવા માટે વિશ્વનો આભાર માનું છું. જ્યારે પુટિને હુમલો કર્યો, ત્યારે તેણે વિચાર્યું કે તે નાટોને વિભાજિત કરી શકે છે. તેણે વિચાર્યું કે તે અમેરિકામાં ડેમોક્રેટિક અને રિપબ્લિકન પક્ષોના નેતાઓને વિભાજિત કરી શકે છે, પરંતુ તે આમાં નિષ્ફળ ગયો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *