યુક્રેન રશિયા યુદ્ધમાં ભયાનક દ્રશ્યો માં 16 વર્ષીય ચેમ્પિયન અને આખો પરિવાર એકજ સાથે ઉડી ગયો - khabarilallive
     

યુક્રેન રશિયા યુદ્ધમાં ભયાનક દ્રશ્યો માં 16 વર્ષીય ચેમ્પિયન અને આખો પરિવાર એકજ સાથે ઉડી ગયો

રશિયા-યુક્રેન યુદ્ધમાં ઘણા લોકોના મૃતદેહ મળ્યા નથી. હજુ સુધી કોઈ ચોક્કસ આંકડા બહાર આવ્યા નથી. રશિયાએ યુદ્ધવિરામની જાહેરાત કર્યા બાદ પણ એક પછી એક મિસાઇલો છોડી છે. આ જ રશિયન મિસાઇલોએ સુમી શહેરમાં, સામ્બો રમતના યુક્રેનિયન ચેમ્પિયન, 16 વર્ષીય આર્ટીઓમ પ્રિમેન્કોના પરિવારને તો ડી નાખ્યો છે.

આ હુમલામાં તેના બે નાના ભાઈઓ સહિત તેનો આખો પરિવાર માર્યો ગયો હતો.જણાવી દઈએ કે રશિયા દ્વારા યુક્રેનના સુમી સહિત અન્ય વિસ્તારોમાં હવાઈ હુમલા કરવામાં આવ્યા છે. એર સ્ટ્રાઈક દરમિયાન, સુમીનો 16 વર્ષનો આર્ટીઓમ પ્રાઈમેન્કો તેના બે નાના અને તેના આખા પરિવાર સાથે માર્યો ગયો હતો. આર્ટિઓમ પ્રિમેન્કો સામ્બોમાં યુક્રેનનો ચેમ્પિયન હતો. તમને જણાવી દઈએ કે રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે યુદ્ધ 14મા દિવસે પણ ચાલુ છે. તે જ સમયે, રશિયાએ વિદેશી ચલણના વેચાણ પર પ્રતિબંધ મૂક્યો છે.

આ પણ વાંચો- ડિઆન્ડ્રા ડોટિનના કેચથી લોકોના હોશ ઉડી ગયા, આજ સુધી કોઈએ આવો કેચ પકડ્યો નથી, જુઓ વીડિયો
પુતિને આદેશ આપ્યો છે કે ગ્રાહકો તેમના ખાતામાંથી $10,000 સુધીની વિદેશી ચલણ ઉપાડી શકે છે. અન્ય તમામ ભંડોળ હવે રુબેલ્સમાં ચૂકવવામાં આવશે. બીજી તરફ યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ ઝેલેન્સકીએ ફ્રાન્સના રાષ્ટ્રપતિ મેક્રોન સાથે વાતચીત કરી હતી. તેમણે કહ્યું કે મેક્રોનથી લોકોને સુરક્ષિત રીતે બહાર કાઢવા પર ચર્ચા થઈ છે.

આ સાથે લોકો સુધી જરૂરી ચીજવસ્તુઓ પહોંચાડવાની પણ વાત કરવામાં આવી છે. તે જ સમયે, યુએસ પ્રમુખ જો બિડેને જાહેરાત કરી હતી કે અમેરિકા હવે રશિયા પાસેથી તેલ અને ગેસની આયાત કરશે નહીં. તેણે એ પણ સ્વીકાર્યું કે અમેરિકા પણ આનાથી પીડાશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *