શનિદેવ ખોલવા જઈ રહ્યા છે જેકપોટ પિતૃપક્ષમાં વરસશે કૃપા આ ઉપાય કરીલો મળશે અઢળક સફળતા - khabarilallive      

શનિદેવ ખોલવા જઈ રહ્યા છે જેકપોટ પિતૃપક્ષમાં વરસશે કૃપા આ ઉપાય કરીલો મળશે અઢળક સફળતા

હિન્દુ ધર્મમાં શનિવારને ખૂબ જ ખાસ માનવામાં આવે છે કારણ કે શનિવારનો દિવસ ન્યાયના દેવતા શનિદેવને સમર્પિત છે. શનિવારને ભક્તો શનિદેવનો દિવસ માને છે. એવું માનવામાં આવે છે કે શનિદેવ વ્યક્તિના દરેક સારા અને ખરાબ કાર્યોનું ફળ આપે છે. તેથી શનિવારનું મહત્વ વધુ છે. પિતૃ પક્ષ 29 સપ્ટેમ્બરથી શરૂ થયો છે અને આજે શનિવાર છે. દ્વિતિયા શ્રાદ્ધ 30 સપ્ટેમ્બર 2023 શનિવારના રોજ છે. આ દિવસે શનિદેવની પૂજા કરવાની વિશેષ સંભાવના છે.

હિંદુ ધર્મશાસ્ત્રો અનુસાર એવું માનવામાં આવે છે કે જે કોઈનું પણ ખરાબ કરે છે તેને શનિદેવ ચોક્કસપણે સજા આપે છે. પરંતુ, શનિદેવ વિશે એવું પણ માનવામાં આવે છે કે જે લોકો સારા કાર્યો કરે છે તેમને શનિદેવ વિલંબ કર્યા વિના ફળ આપે છે. પિતૃપક્ષ દરમિયાન શનિદેવની પૂજા કરવી ખૂબ જ ફળદાયી માનવામાં આવે છે. પીપળના ઝાડમાં પિતૃઓ રહે છે.

તેથી શનિવારે પીપળના ઝાડને પાણી આપવાથી તે પાણી સીધું પિતૃઓ સુધી પહોંચે છે. ધાર્મિક કથાઓ અને માન્યતાઓ અનુસાર, શનિદેવ જ્યારે વ્યક્તિ જીવિત હોય ત્યારે અને નશ્વર દુનિયામાં ગયા પછી પણ ન્યાયનો નિર્ણય કરે છે અને તેથી જ પિતૃ પક્ષના દિવસે શનિવારનું મહત્વ વધુ છે.

પિતૃ પક્ષના શનિવારે સૂર્યાસ્ત પછી પીપળના ઝાડ નીચે પિતૃઓ માટે સફેદ કપડાનું આસન મુકો અને તેના પર એક નાનકડો માટીનો વાસણ મૂકો. કલશ ઉપર સાત વાટનો દીવો પ્રગટાવો અને સફેદ ચંદન અને ચોખાથી તેની પૂજા કરો. એવું કહેવાય છે કે પિતૃઓ પીપળના ઝાડમાં રહે છે અને ખાસ કરીને પિતૃપક્ષ દરમિયાન તેઓ પિતૃલોકમાંથી આવે છે અને સોળ દિવસ સુધી પીપળના ઝાડમાં પણ રહે છે.

શનિવારે, સૂર્યોદય પહેલા એટલે કે બ્રહ્મ મુહૂર્તમાં પીપળના વૃક્ષને પાણીમાં ગોળ અથવા ખાંડ મિશ્રિત કાળા તલ અર્પિત કરવાનો પ્રયાસ કરો અને આ દરમિયાન ‘ઓમ શમ શનૈશ્ચરાય નમઃ’ મંત્રનો જાપ કરતા રહો. આ પછી પીપળના ઝાડને પ્રણામ કરો અને તેની સાત વાર પ્રદક્ષિણા કરો. એવું માનવામાં આવે છે કે આ ઉપાયથી પણ શનિદેવ જલ્દી પ્રસન્ન થઈ જાય છે.

શનિવારે કાગડાને રોટલી ખવડાવવાથી શનિદેવ પ્રસન્ન થાય છે. પિતૃ પક્ષમાં શનિવારે કાગડાને ખવડાવો. આ તમારા જીવનમાં આવનારી સૌથી મોટી સમસ્યાઓને હલ કરશે. જીવનમાં આવનારી સમસ્યાઓ એ રીતે સમાપ્ત થશે જેની તમે કલ્પના પણ નહીં કરી શકો.

શનિવારે સરસવનું તેલ લો અને તેમાં તમારો ચહેરો જુઓ અને પછી આ તેલનું દાન કરો. આમ કરવાથી શનિદેવ તમારી પરેશાનીઓ દૂર કરશે. શનિવારે સાંજે પીપળના ઝાડ નીચે સરસવના તેલનો દીવો પ્રગટાવો. આ પછી પીપળના ઝાડની પ્રદક્ષિણા કરો. આ પછી, શનિદેવને તમારી ઇચ્છા વ્યક્ત કરો અને દુઃખ દૂર કરવા માટે અરજી કરો.

શનિવારે તલ, કાળો અડદ, તેલ, ગોળ, કાળા કપડા કે લોખંડનું દાન કરો. જે લોકોને જરૂરત છે તેમને આ દાન કરો. શનિવારે ગરીબ અથવા જરૂરિયાતમંદ લોકોને દાન કરવું ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. આ દિવસે ગરીબ લોકોને કાળી છત્રી, ધાબળો, અડદ, શનિ ચાલીસા, કાળા તલ, ચંપલ, ચપ્પલ વગેરેનું દાન કરો.

શનિ મહારાજને પ્રસન્ન કરવા માટે શનિવારે શનિ રક્ષા સ્તોત્રનો પાઠ કરવો પણ ફાયદાકારક છે. તેથી, આ દિવસે શનિ રક્ષા સ્તોત્રનો પાઠ કરો અને શનિદેવને સાદેસતી, ધૈયા અથવા શનિ દોષથી રક્ષણ માટે પ્રાર્થના કરો. શનિદેવ તમારા દરેક દુ:ખ દૂર કરશે.

શનિવારના દિવસે શનિદેવની સાથે હનુમાનજીની પૂજા કરવાથી શનિદેવ ખૂબ જ પ્રસન્ન થાય છે અને શનિદેવ સાથે જોડાયેલી તમામ સમસ્યાઓ દૂર થઈ જાય છે. શનિદેવે હનુમાનજીને વચન આપ્યું હતું કે જે પણ હનુમાનજીની પૂજા કરશે, તે તેને ક્યારેય મુશ્કેલી નહીં આપે અને તેના આશીર્વાદ હંમેશા તેના પર વરસશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *