આ ગામમાં બનતી હતી ચોંકાવનારી ઘટના ગાયને રોજ મળવા આવતો હતો દીપડો લોકો આખી રાત જાગીને જોતા અને હકીકત નીકળી કંઈક આવી

જો કોઈ પાળતુ પ્રાણી કોઈ જંગલી પ્રાણીને મળે છે, તો તે આવા પ્રાણીને દૃષ્ટિ પર પણ હુમલો કરે છે, પરંતુ કયા પાલતુ પ્રાણીથી તે મિત્રો બનાવે છે, તે સાંભળવામાં તે માત્ર વિચિત્ર જ નહીં લાગે, પરંતુ જેણે તેને જોયો તે પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ જશે. અમે તમને એક આવી જ વાર્તા કહેવા જઈ રહ્યા છીએ જે આઈએફએસ અધિકારી સુશાંત નંદાએ શેર કરી છે, આ ફોટો મુકતાની સાથે તેમણે એક કેપ્શન લખ્યું છે કે આ ફોટામાં શિકારી અને શિકારી સાથે બેઠા છે.

લખ્યું છે કે ઘણી રાત સુધી આ દીપડો આ ગાય પાસે ગયો કારણ કે ગાયે તેને તેના પોતાના બાળકની જેમ ઉછેર્યો હતો, આ ફોટોગ્રાફ રોહિત વ્યાસને તેણે આ ફોટોનો શ્રેય આપ્યો છે. નોંધનીય છે કે આ તસવીર વડોદરાના અંટોલી ગામની છે. આ ફોટાની પાછળની વાર્તાથી સ્પષ્ટ સ્પષ્ટ છે કે પ્રાણીઓ પણ પ્રેમનું loveણ ચુકવવા માટે તેમના સ્વભાવને ભૂલી જાય છે.

જે દિવસે આંટોલી ગામના લોકોએ આ દૃશ્ય જોયું, તેમનો સૂવાનો સમય બદલાઈ ગયો છે. વર્ષ 2002 ઓક્ટોબર મહિનાનું છે. રાત્રે ગાય અને દીપડા એકબીજાને મળવા લાગ્યા ત્યારથી જ આ દીપડો ગાયની નજીક આવી જતો, જાણે દીપડાની માતા ગાય છે. તે આવીને ગાયની પાસે બેસતો. ગાય તેને ચાટતી હોય જાણે તે તેની માતા હોય. ચિત્તો પણ ગાયની પાસે બેસીને ગાયને ગળે લગાડતો, બકરીઓને પણ નજીકમાં બાંધી દેવામાં આવતી હતી પરંતુ દિપડાએ તેમના પર ક્યારેય હુમલો કર્યો નહીં. જ્યારે દીપડો ગામમાં પ્રવેશ્યો, કૂતરાઓ ભસવા લાગ્યા, ગાય નજીક આવતા જોતા પણ તેના કાન ઉંચા કરી દેતા.

નજીકના ગામના લોકો જોતા હતા ત્યારે દીપડો ત્યાંથી ભાગતો હતો. ફોરેસ્ટ ઓફિસર એચ.એસ.સિંઘના જણાવ્યા મુજબ, ઘણી વખત પ્રાણીઓના વર્તનમાં ફેરફાર થાય છે, આ કિસ્સામાં તે બન્યું હશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.