રશિયન સૈનિકોએ ભારતીયો વિદ્યાર્થીને કર્યું સેલ્યુટ તિરંગો જોઈ ભલભલા કરી રહ્યા છે નમન - khabarilallive    

રશિયન સૈનિકોએ ભારતીયો વિદ્યાર્થીને કર્યું સેલ્યુટ તિરંગો જોઈ ભલભલા કરી રહ્યા છે નમન

દરમિયાન, ભારત સરકાર તેના નાગરિકોને બહાર કાઢવા માટે યુદ્ધના ધોરણે સતત કામ કરી રહી છે. આ માટે ઓપરેશન ગંગા શરૂ કરવામાં આવી છે અને યુક્રેન સાથેની સરહદે ભારતીય નાગરિકોના સ્થળાંતર માટે ભારતના ચાર ટોચના નેતાઓને તૈનાત કરવામાં આવ્યા છે. પરંતુ, આ દરમિયાન એક સમાચાર આવ્યા અને તેનો વિડિયો પણ જોવા મળ્યો કે જ્યારે ભારતીય નાગરિકો અને વિદ્યાર્થીઓ પોલેન્ડ બોર્ડર ક્રોસ કરીને યુક્રેનમાં પ્રવેશ કરી રહ્યા હતા, ત્યારે આ દરમિયાન રશિયન ફૈઝે તેમને સલામી આપીને ભારતનું સન્માન કર્યું હતું.

જે લોકો મોદી સરકાર પર આંગળી ચીંધી રહ્યા છે તેઓએ આ જોવું જોઈએ. આ બદલાતા ભારતની તસવીર છે જ્યાં દુનિયાના દરેક દેશ ભારત સાથેના સંબંધોને મજબૂત કરવામાં લાગેલા છે. મોદીના ભારતની આ સ્થિતિ છે. કોઈપણ રીતે, રશિયા અને ભારત વચ્ચે મિત્રતા પહેલાથી જ રહી છે, પરંતુ વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ તેને વધુ નજીક બનાવી છે.

રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન અને વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી વચ્ચેની મિત્રતાનો અંદાજ એ વાત પરથી લગાવી શકાય છે કે ભારતીયોને ધ્યાનમાં રાખીને રશિયન સેના યુદ્ધ અટકાવી રહી છે જેથી તેઓ સુરક્ષિત રીતે નીકળી શકે. આ સાથે રશિયન સેનાએ ભારતના રાષ્ટ્રધ્વજને જોઈને ભારતીય નાગરિકોને સલામી આપી હતી.

દેશમાં પાછા ફરતાં એક ભારતીય વિદ્યાર્થીએ જણાવ્યું કે, અમે ઓડેસાથી બસ બુક કરી અને મોલ્ડોવા બોર્ડર પર પહોંચતા જ અહીં રશિયન સૈનિકો સાથે અથડામણ થઈ અને બસમાં ત્રિરંગો જોઈને હોલીબારી રોકાઈ ગઈ. અમે જાઓ. આ સાથે તેમણે ભારતીય વિદ્યાર્થીઓને પણ સલામ કરી હતી.

દરમિયાન, વિદ્યાર્થીઓએ એવો પણ ખુલાસો કર્યો હતો કે પાકિસ્તાની નાગરિકો યુક્રેન છોડવા માટે ભારતનો આશરો લઈ રહ્યા છે અને તેમની બસ પર પાકિસ્તાની ધ્વજ લગાવવાને બદલે તેઓ ભારતીય ત્રિરંગો પહેરીને સરહદની બહાર નીકળી રહ્યા છે. તિરંગો જોઈને તમામ જવાનો હુમલો અટકાવી રહ્યા છે અને લોકોને જવા દઈ રહ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં પાકિસ્તાનની સાથે તુર્કીના નાગરિકો તિરંગાની મદદથી સરહદ પાર કરી રહ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *