કમિકા એકાદશી પર બનશે આ રાશિવાળા માટે શુભ યોગ માત્ર આટલું કાર્ય કરો - khabarilallive      

કમિકા એકાદશી પર બનશે આ રાશિવાળા માટે શુભ યોગ માત્ર આટલું કાર્ય કરો

જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર ગુરુવાર અને એકાદશી તિથિ શ્રી હરિને ખૂબ જ પ્રિય છે અને આ દિવસે શૂલ યોગની સાથે બુધાદિત્ય યોગ પણ બનશે. શૂલ યોગ 12 જુલાઈ 2023ના રોજ સવારે 09.40 વાગ્યાથી બીજા દિવસે 13 જુલાઈ સુધી રહેશે. સવારે 08.53 કલાકે.

સાવન મહિનામાં એકાદશીનું વિશેષ મહત્વ માનવામાં આવે છે, આ વખતે સાવન મહિનામાં 4 એકાદશી ઉજવવામાં આવશે. સાવનની પ્રથમ એકાદશી 13 જુલાઈ, ગુરુવારે આવી રહી છે. તેને કામિકા એકાદશી કહે છે. આને ચાતુર્માસની પ્રથમ એકાદશી પણ માનવામાં આવે છે, આ દરમિયાન શ્રી હરિ વિષ્ણુ ક્ષીર સાગરમાં યોગ નિદ્રામાં બિરાજમાન છે.ખાસ વાત એ છે કે આ દિવસે બે ખૂબ જ ખાસ રાજયોગ બની રહ્યા છે, જે ઘણા લોકો માટે શુભ રહેશે.

આ યોગ 13 જુલાઈના રોજ બનશે
જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર ગુરુવાર અને એકાદશી તિથિ શ્રી હરિને ખૂબ જ પ્રિય છે અને આ દિવસે શૂલ યોગની સાથે બુધાદિત્ય યોગ પણ બનશે.શૂલ યોગ 12 જુલાઈ 2023ના રોજ સવારે 09.40 વાગ્યાથી બીજા દિવસે 13 જુલાઈ સુધી રહેશે. સવારે 08.53 કલાકે. એવું માનવામાં આવે છે કે આ દિવસે બ્રહ્માંડના રક્ષક ભગવાન વિષ્ણુ અને માતા લક્ષ્મીની પૂજા કરવાથી ઉત્તમ ફળ મળે છે. આ દિવસે વ્રત કરવાથી ધન, સુખ, સમૃદ્ધિ અને ઉંમર વધે છે. મોક્ષ પ્રાપ્ત થાય છે.

આ રાશિઓ પર વરસશે આશીર્વાદ
તેવી જ રીતે વિષ્ણુજીની પીળી વસ્તુઓથી પૂજા કરવાથી, કથાઓ કહેવાથી અને દાન કરવાથી તમને વાજપેયી યજ્ઞ જેવું પુણ્ય મળે છે. આજે 11 જુલાઈના રોજ કર્ક રાશિમાં બુધનો ઉદય થવા જઈ રહ્યો છે, આવી સ્થિતિમાં જેમની રાશિમાં બુધ ઉચ્ચ હોય છે તેમને તમામ ક્ષેત્રોમાં સફળતા મળે છે.ત્યાં ભદ્ર રાજયોગ બનશે. મિથુન રાશિના લોકો માટે બુધનો ઉદય ફળદાયી રહેશે.આર્થિક ક્ષેત્રની સમસ્યાઓ દૂર થશે. અટકેલા કામ પૂરા થશે.

કન્યા રાશિના જાતકો માટે બુધનો ઉદય સાનુકૂળ રહેશે. વેપારમાં ઉન્નતિની તકો પણ મળશે. આ સમય દરમિયાન નોકરી શોધનારાઓને સારી તકો મળી શકે છે.મકર રાશિના જાતકો માટે બુધનો ઉદય શુભ સાબિત થશે. પૈતૃક વ્યવસાયમાં સફળતા મળવાની સંભાવના છે. કાયદાકીય બાબતોમાં પણ સફળતા મળી શકે છે.

કામિકા એકાદશી 2023 તારીખ અને સમય
શ્રાવણ કૃષ્ણ કામિકા એકાદશી તિથિ શરૂ થાય છે – 12 જુલાઈ, 05.59 કલાકે શ્રાવણ કૃષ્ણ કામિકા એકાદશી તિથિ સમાપ્ત થાય છે – 13 જુલાઈ, 06.24 કલાકે કામિકા એકાદશી વ્રત – 13 જુલાઈ, સવારે 5.32 મિનિટથી 14 જુલાઈ સવારે 8.18 મિનિટ સુધી

ઘરે લાવો આ વસ્તુઓ, મળશે ફાયદો
પાંચજન્ય શંખ – કામિકા એકાદશીની તિથિએ પાંચ શંખ ઘરે લાવો. વાસ્તુશાસ્ત્ર અનુસાર ઘરમાં પાંચ શંખ રાખવાથી નકારાત્મક ઉર્જા દૂર થાય છે. તેથી કામિકા એકાદશીની તિથિએ પાંચ શંખ અવશ્ય ઘરમાં લાવો.

વાંસળી – ભગવાન વિષ્ણુના અવતાર ભગવાન કૃષ્ણને વાંસળી ખૂબ જ પ્રિય છે. દ્વાપર યુગમાં ભગવાન શ્રીકૃષ્ણ હંમેશા પોતાની સાથે વાંસળી રાખતા હતા. તેથી જ તેને વાંસળી વાદક પણ કહેવામાં આવે છે. ઘરમાં વાંસળી રાખવાથી વાસ્તુ દોષ દૂર થાય છે. આ માટે કામિકા એકાદશી પર અવશ્ય વાંસળી લાવવી.

ગદા – વિશ્વના રક્ષક ભગવાન વિષ્ણુના ચાર હાથ છે. એકમાં કમળ અને બીજામાં સુદર્શન ચક્ર છે. ત્રીજા હાથમાં ગદા અને ચોથા હાથમાં શંખ. કામિકા એકાદશી તિથિએ ગદા ઘરે લાવો. આ ઉપાય કરવાથી ઘરમાં સુખ-સમૃદ્ધિ આવે છે.

ભગવાન બુદ્ધ – જો તમે પારિવારિક વિખવાદથી છુટકારો મેળવવા માંગતા હોવ તો કામિકા એકાદશી તિથિએ ભગવાન બુદ્ધની મૂર્તિ ઘરે લાવો. ભગવાન બુદ્ધ શાંતિના પ્રતીક છે. જે તેના માર્ગે ચાલે છે તેનું કલ્યાણ અવશ્ય થાય છે. ભગવાન બુદ્ધની પ્રતિમાની સ્થાપના કરવાથી ઘરમાં સુખ, સમૃદ્ધિ અને શાંતિ બની રહે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *