૧૦ દિવસમાં ત્રણ ગ્રહો બદલશે રાશિ આ ત્રણ રાશિઓ માટે રહેશે શુભ તો આ એક રાશિને રહેવું પડશે સંભાળીને - khabarilallive

૧૦ દિવસમાં ત્રણ ગ્રહો બદલશે રાશિ આ ત્રણ રાશિઓ માટે રહેશે શુભ તો આ એક રાશિને રહેવું પડશે સંભાળીને

સંક્રમણ મુજબ જુલાઈ મહિનો ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. આ મહિને ઘણા મોટા ગ્રહોની રાશિમાં પરિવર્તન આવશે, જે તમામ રાશિઓ પર સમાન રીતે અસર કરશે. પંચાંગ અનુસાર જુલાઈ મહિનાની શરૂઆત સાવન મહિનાની શરૂઆત સાથે થાય છે. આ સાથે સૂર્ય, શુક્ર અને બુધનું સંક્રમણ થશે જે દરેકને પોતપોતાની સ્થિતિ અનુસાર સમાન રીતે અસર કરશે.

કયા ગ્રહનું સંક્રમણ ક્યારે થશે?
જ્યોતિષાચાર્ય પંડિત રામદાસના જણાવ્યા મુજબ, વૈભવનો કારક ગ્રહ શુક્ર 7 જુલાઈ, 2023 (શુક્રવાર)ના રોજ સવારે 4.06 કલાકે કર્ક રાશિ છોડીને સિંહ રાશિમાં પ્રવેશ કરી ગયો છે. શુક્ર પણ અહીં પહેલેથી હાજર મંગળ સાથે જોડાણ બનાવી રહ્યો છે.

તેવી જ રીતે, 8 જુલાઈ, 2023 (શનિવાર) ના રોજ, વાણી અને બુદ્ધિના કારક ગ્રહ બુધે પણ રાત્રે 12:16 વાગ્યે ચંદ્રની રાશિ કર્ક રાશિમાં પ્રવેશ કર્યો છે. સૂર્યદેવ પણ 17 જુલાઈ 2023 (સોમવાર)ના રોજ સવારે 5.07 કલાકે મિથુન રાશિમાંથી કર્ક રાશિમાં પ્રવેશ કરશે. આ રીતે અહીં સૂર્ય-બુધનો સંયોગ રચાશે.

મંગળ-શુક્ર અને સૂર્ય-બુધ દ્વારા રચાયેલી આ યુતિ ભારે વરસાદની શક્યતાઓ સર્જી રહી છે. આ સાથે જ દુનિયાભરના હવામાનમાં અચાનક ફેરફાર જોવા મળશે. ગ્રહોની આ પલટોના કારણે દેશ અને દુનિયાના રાજકારણમાં મોટા અને અણધાર્યા ફેરફારો જોવા મળશે. જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર ગ્રહોના આ સંયોગની તમામ લોકો પર અલગ-અલગ અસર પડશે.

આ રાશિઓ માટે ફાયદાકારક રહેશે: સિંહ રાશિમાં મંગળ અને શુક્રનો યુતિ મિથુન, મેષ, તુલા અને વૃશ્ચિક રાશિના લોકો માટે ફાયદાકારક રહેશે. મંગળ અને શુક્રના સંયોગથી મિથુન રાશિના જાતકોની કુંડળીમાં મંગળ અને શુક્રનો પ્રભાવ વધશે. તેનાથી આ લોકોનો આત્મવિશ્વાસ વધશે. એકંદરે મેષ, મિથુન, તુલા, વૃશ્ચિક રાશિના લોકો માટે ગ્રહોનું આ સંક્રમણ શુભ રહેશે. કર્ક, સિંહ, મકર અને મીન રાશિના જાતકો માટે ગ્રહોનું સંક્રમણ સામાન્ય રહેશે જ્યારે કન્યા રાશિ માટે તે અશુભ રહેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *