ભારતના કહેવાથી ૮ કલાક માટે બંધ રહ્યું યુક્રેન અને રશિયાનું યુદ્ધ શા માટે ભારત દેશનું આટલું માન દરેક ભારતીયને થશે ગર્વ - khabarilallive    

ભારતના કહેવાથી ૮ કલાક માટે બંધ રહ્યું યુક્રેન અને રશિયાનું યુદ્ધ શા માટે ભારત દેશનું આટલું માન દરેક ભારતીયને થશે ગર્વ

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે ચાલી રહેલા યુદ્ધમાં અત્યાર સુધીમાં સેંકડો લોકોના જીવ ગયા છે. યુક્રેનમાં યુદ્ધની વચ્ચે લાખો લોકો ફસાયેલા છે. વિવિધ દેશોના ઘણા નાગરિકો પણ અહીં ફસાયેલા છે અને તેઓ અહીંથી બહાર નીકળવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે, પરંતુ દરેક જગ્યાએ બોમ્બ ધડાકાને કારણે તે ખૂબ જ મુશ્કેલ છે.

દરમિયાન, યુક્રેન અને રશિયા એ વાત પર સહમત થયા છે કે નાગરિકોને બહાર કાઢવા માટે સલામત માર્ગ આપવામાં આવશે અને અહીં યુદ્ધવિરામનું પાલન કરવામાં આવશે. આટલું જ નહીં, સામાન્ય નાગરિકોને બહાર જવા માટે પણ મદદ પૂરી પાડવામાં આવશે.

નોંધનીય છે કે યુક્રેનમાં ચાલી રહેલા યુદ્ધની વચ્ચે હજારો ભારતીય નાગરિકો પણ અહીં ફસાયેલા છે. ભારતીય નાગરિકોને અહીંથી બહાર નીકળવામાં ઘણી મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં, આ સલામત માર્ગ દ્વારા, ભારતીય નાગરિકો તેમજ અન્ય દેશોના નાગરિકો અને યુક્રેનના સામાન્ય નાગરિકો માટે આ સુરક્ષિત કોરિડોરમાંથી બહાર નીકળવું સરળ બનશે.

રશિયન સેનાએ યુક્રેનના ન્યુક્લિયર પાવર પ્લાન્ટ પર બોમ્બમારો કર્યો હતો.દરમિયાન, યુક્રેનના નાગરિકો જેઓ યુએસમાં છે તેમને દેશમાં રહેવાની મંજૂરી આપવામાં આવી છે. આ લોકોને સ્પેશિયલ નોન-ઇમિગ્રેશન કેટેગરીમાં રાખવામાં આવ્યા છે.

1 માર્ચ, 2022 થી યુ.એસ.માં રહેતા યુક્રેનના નાગરિકોને અસ્થાયી સંરક્ષિત દરજ્જો આપવામાં આવે છે. તે જ સમયે, યુક્રેન અને રશિયા વચ્ચે ચાલી રહેલા યુદ્ધની વચ્ચે સાઉદી અરેબિયાએ એક મોટી પહેલ કરી છે. સાઉદી ક્રાઉન પ્રિન્સ મોહમ્મદ બિન સલમાને રશિયા અને યુક્રેનના નેતાઓને પ્રસ્તાવ આપ્યો છે કે તેઓ બંને પક્ષો વચ્ચે મધ્યસ્થી કરવા તૈયાર છે.

ક્રાઉન પ્રિન્સે યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમીર ઝેલેન્સકી અને રશિયન રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન સાથે અલગ-અલગ ફોન પર વાત કરી હતી, જે દરમિયાન તેઓએ બંને વચ્ચેના વિવાદને સમાપ્ત કરવા માટે રાજકીય ઉકેલમાં મદદ કરવાની ઓફર કરી હતી. રાજકુમારે ઝેલેન્સકીને કહ્યું કે સાઉદી યુક્રેનિયનોના પ્રવાસી વિઝાની અવધિ ત્રણ મહિના સુધી લંબાવશે જેમના વિઝા સમાપ્ત થઈ રહ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *