પુતિને કર્યો દાવો યુક્રેને ત્રણ હજાર ભારતીયો સહિત અનેક વિદેશીઓને - khabarilallive    

પુતિને કર્યો દાવો યુક્રેને ત્રણ હજાર ભારતીયો સહિત અનેક વિદેશીઓને

રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિને કહ્યું છે કે યુક્રેન વિદેશી નાગરિકોને બંધક બનાવી રહ્યું છે. યુક્રેનની સેના વિદેશીઓને બંધક બનાવી રહી છે અને તેમને ઢાલ તરીકે ઉપયોગ કરી રહી છે. પુતિને દાવો કર્યો હતો કે 3,000 ભારતીયોને રશિયન સેનાએ બંધક બનાવીને છોડી દીધા હતા.

તેમણે કહ્યું કે ચીનના લોકોને પણ યુક્રેન દ્વારા બંધક બનાવવામાં આવ્યા છે. સુરક્ષા પરિષદની બેઠક બાદ પુતિને આ વાત કહી. પુતિને યુક્રેન પર વિદેશી નાગરિકોને રક્ષણ આપવાનો આરોપ લગાવ્યો હતો. તેમણે કહ્યું કે અમારી સેના નાગરિકોને ત્યાંથી બહાર નીકળવામાં મદદ કરી રહી છે.

તેમણે કહ્યું કે ચીનના નાગરિકોને પણ બંધક બનાવવામાં આવ્યા હતા, જેમને રશિયન સેનાએ મુક્ત કરાવ્યા છે. પુતિને એમ પણ કહ્યું કે રશિયા યુક્રેનના રહેણાંક વિસ્તારોમાં કોઈ સૈન્ય કાર્યવાહી નથી કરી રહ્યું.

પુતિને દાવો કર્યો હતો કે યુક્રેનની સેના વિદેશીઓને યુક્રેન છોડવા દેતી નથી. તેણે કહ્યું કે રશિયન સેનાએ યુક્રેનમાંથી વિદેશી નાગરિકોને બહાર કાઢવામાં મદદ કરી. પુતિને કહ્યું કે યુક્રેન વિદેશીઓને ધમકાવીને બહાર કાઢવામાં વિલંબ કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યું છે. તે જ સમયે, તેમણે આરોપ લગાવ્યો કે યુક્રેન ડોનેટ્સક અને લુહાન્સ્કમાં વસ્તી સાથે અમાનવીય વર્તન કરી રહ્યું છે.

પુતિને કહ્યું કે ડોનેત્સ્ક અને લુહાન્સ્કના લોકોને ટેન્ટની અંદર રાખવામાં આવ્યા છે. અમે ડોનટ્સ અને લુહાન્સ્કના લોકો માટે શાંતિપૂર્ણ જીવન સુનિશ્ચિત કરવા માટે કંઈપણ કરીશું, તેમણે ઉમેર્યું. તેમને શિક્ષિત કરશે અને સ્વતંત્ર અને પ્રતિષ્ઠિત જીવન જીવવા માટે મદદ કરશે. રશિયન સેનાના તમામ પરિવારના સભ્યો અને મૃત્યુ પામેલા સૈનિકોનું સન્માન કરવામાં આવશે.

પુતિને કહ્યું કે અમે અમારા પડોશીઓને અમને પરમાણુ શસ્ત્રોથી ધમકાવવાની મંજૂરી આપીશું નહીં. અમારા સંરક્ષણ મંત્રાલયે અત્યાર સુધીના તમામ ઉદ્દેશ્યો હાંસલ કર્યા છે. તમને જણાવી દઈએ કે ગુરુવારે જ યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ ઝેલેન્સકી, રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિને કહ્યું હતું કે રશિયાએ આપણી જમીન પરથી પોતાની સેના હટાવી લેવી જોઈએ.

તેમણે કહ્યું કે જો રશિયા આપણી જમીન છોડવા માંગતું નથી, તો પુતિને મારી સાથે વાટાઘાટોના ટેબલ પર બેસવું જોઈએ, પરંતુ 30 મીટર દૂર નહીં, જેમ કે મેક્રોને સ્કોલ્ઝ સાથે વાતચીત કરી હતી. યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિએ કહ્યું હું પાડોશી છું, હું કરડતો નથી, હું સામાન્ય માણસ છું, મારી સાથે બેસો, મારી સાથે વાત કરો, તમને શેનો ડર લાગે છે?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *