જયેષ્ઠ પુર્ણિમા પર આ રાશિઓના બદલાઈ જશે ભાગ્ય કરો આ કાર્ય ભરાઈ જશે ધન ધાન્યના ભંડાર - khabarilallive    

જયેષ્ઠ પુર્ણિમા પર આ રાશિઓના બદલાઈ જશે ભાગ્ય કરો આ કાર્ય ભરાઈ જશે ધન ધાન્યના ભંડાર

જ્યેષ્ઠ માસમાં પૂર્ણિમાનું વિશેષ મહત્વ માનવામાં આવે છે. હિંદુ ધર્મમાં પૂજા, ઉપવાસ અને તહેવારોનું ખૂબ મહત્વ છે. એવું માનવામાં આવે છે કે પૂર્ણિમાના દિવસે ગંગામાં સ્નાન કરવું અને દાન કાર્ય વગેરે કરવું ખૂબ જ પુણ્યપૂર્ણ માનવામાં આવે છે. વર્ષ 2023માં જ્યેષ્ઠ અમાવસ્યા 4 જૂન, રવિવારના રોજ ઉજવવામાં આવશે. શાસ્ત્રોમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે આ દિવસે કેટલાક ખાસ ઉપાય કરવાથી દેવી લક્ષ્મી તમારા પર મહેરબાન રહે છે. તેની સાથે તમને સુખ અને સમૃદ્ધિ મળે છે.

જ્યેષ્ઠ પૂર્ણિમાના દિવસે કરો આ ઉપાય
એવી માન્યતા છે કે જ્યેષ્ઠ પૂર્ણિમાના દિવસે પીપળના વૃક્ષની પૂજા કરવાથી લાભ થાય છે. શાસ્ત્રોમાં કહેવાયું છે કે પીપળના ઝાડમાં ભગવાન વિષ્ણુ સાથે લક્ષ્મીનો વાસ છે. જ્યેષ્ઠ પૂર્ણિમાના દિવસે એક વાસણમાં પાણી લઈને તેમાં કાચું દૂધ મિક્સ કરીને અર્પણ કરો. આમ કરવાથી તમને તમારા અટકેલા પૈસા અને વ્યવસાયમાં મજબૂત નફો મળશે.

જો બનાવામાં તમારું કામ બગડી જાય છે, તો જ્યેષ્ઠ પૂર્ણિમાના દિવસે કૂવામાં એક ચમચીથી દૂધ નાખો. એવું માનવામાં આવે છે કે આ ઉપાય કરવાથી ભાગ્ય ચમકે છે.સાથે જ જો તમારા કોઈ કામમાં કોઈ અડચણ આવે છે તો તે પણ આ ઉપાયથી દૂર થઈ જશે.

જો તમે આર્થિક તંગીથી પરેશાન છો તો જ્યેષ્ઠ પૂર્ણિમાના દિવસે મા લક્ષ્મીના ચિત્ર પર 11 પૈસા લગાવો અને તેના પર હળદરનું તિલક લગાવો. બીજા દિવસે સવારે ગાયને લાલ કપડામાં બાંધીને તમારી તિજોરીમાં રાખો. આમ કરવાથી આર્થિક સ્થિતિમાં સુધારો થશે.

જો તમારી કુંડળીમાં ચંદ્રની સ્થિતિ નબળી હોય તો આ દિવસે સફેદ કપડા, ખાંડ, ચોખા, દહીં, ચાંદીની વસ્તુઓ અને મોતીનું દાન કોઈ જરૂરિયાતમંદ વ્યક્તિને કરવાથી કુંડળીમાં ચંદ્રની સ્થિતિ સારી રહે છે.

વિવાહિત જીવનની સમસ્યાઓ દૂર કરવા માટે જ્યેષ્ઠ પૂર્ણિમાની સાંજે પતિ-પત્નીએ મળીને ચંદ્રદેવને દૂધ અર્પણ કરવું જોઈએ. આમ કરવાથી લગ્નમાં આવતી તમામ સમસ્યાઓ દૂર થાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *