૭ જૂને વૃષભ રાશિમાં થશે બુધનું ગૌચર બારે બાર રાશિઓ પર પડશે આની અસર રોકેટની જેમ આસમાને કરશે પ્રગતિ - khabarilallive    

૭ જૂને વૃષભ રાશિમાં થશે બુધનું ગૌચર બારે બાર રાશિઓ પર પડશે આની અસર રોકેટની જેમ આસમાને કરશે પ્રગતિ

વૈદિક જ્યોતિષમાં, બુધને તર્ક અને સંવાદનો કારક માનવામાં આવે છે. વાણીનો કારક અને ગ્રહોનો રાજકુમાર બુધ 7 જૂને વૃષભ રાશિમાં પ્રવેશ કરશે. તે 24 જૂન સુધી આ રાશિમાં સંક્રમણ કરશે અને ત્યાર બાદ તે મિથુન રાશિમાં સંક્રમણ કરશે. બુધના આ રાશિ પરિવર્તનથી તમામ 12 રાશિઓ પ્રભાવિત થશે. ચાલો જાણીએ કે તમારી રાશિ પર તેની શું અસર થશે.

મેષ- આ રાશિના લોકો માટે પાંચમા ઘરનો સ્વામી સૂર્ય ત્રીજા ભાવમાં ગોચર કરશે. આ ઘરમાં બેઠેલા સૂર્યનું પાસુ તમારા નવમા ઘર પર રહેશે. આ ઘરમાં સૂર્યના સંક્રમણથી તમારી હિંમત અને બહાદુરીમાં વધારો થશે અને તમારા વિરોધીઓને પરાજય મળશે.

આ સમયે તમને તમારા ભાગ્યનો પૂરો સાથ મળવાનો છે. આ સમયે કરેલી યાત્રાઓથી તમને ફાયદો થશે. સરકારી નોકરી કરતા લોકોને આ સમયે પ્રગતિ મળી શકે છે. રોકાયેલા પૈસા લાભદાયક રહેશે.

વૃષભઃ- આ રાશિના જાતકો માટે બુધ બીજા અને પાંચમા ઘરનો સ્વામી છે અને હવે બુધનું સંક્રમણ તમારા ઉત્તરાર્ધમાં રહેશે. બુધના આ સંક્રમણથી તમારો સંચાર સુધરશે. આ સમયે તમને પૈસા મળતા જોવા મળે છે.

જો તમે રોકાણની રાહ જોઈ રહ્યા હતા, તો તમે તે મેળવી શકો છો. આ સમયે પ્રેમ સંબંધની તીવ્રતા જોવા મળે છે. આ સમયે તમે તમારી પત્ની સાથે બહાર જઈ શકો છો. આ સમયે તમારી પાસે પૈસાની સારી આવક રહેશે અને ખર્ચ પણ મર્યાદિત રહેશે.

મિથુનઃ- મિથુન રાશિના લોકો માટે બુધ ચતુર્થ અને ચોથા ભાવનો સ્વામી છે અને હવે તમારી રાશિ માટે બુધ બારમા ભાવમાં ગોચર કરશે. આ ઘરમાંથી વતનીઓના ખર્ચાઓ અને વિદેશયાત્રાઓ નક્કી થાય છે. આ ઘરમાં બેઠેલા બુધની દ્રષ્ટિ છઠ્ઠા ભાવ પર રહેશે. આ ઘરમાં બુધના સંક્રમણથી તમારે વ્યર્થ યાત્રા કરવી પડી શકે છે.

આ સમયે તમે તમારા શરીરમાં થોડી સુસ્તી પણ અનુભવી શકો છો. આ સમયે તમને તમારા લક્ષ્ય પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાની અને સમયનો સદુપયોગ કરવાની સલાહ આપવામાં આવે છે. બુધના ગોચરને કારણે તમે તમારી માતાના સ્વાસ્થ્યને લઈને પણ ચિંતિત રહી શકો છો.

કર્કઃ- કર્ક રાશિના લોકો માટે બુધ બારમા અને ત્રીજા ઘરના સ્વામી તરીકે કામ કરે છે. કર્ક રાશિના લોકો માટે હવે બુધનું સંક્રમણ તમારા અગિયારમા ભાવમાં એટલે કે લાભના ઘરમાં રહેશે. આ ઘરમાં બેઠેલા બુધની દ્રષ્ટિ તમારા પાંચમા ભાવ પર રહેશે. આ સમયે વેપારી વર્ગના લોકો માટે થોડો લાભ થવાની આશા છે. આ સમયે તમે તમારા કોઈપણ મિત્રને પ્રેમનો પ્રસ્તાવ મૂકી શકો છો.

શેરબજારના જુગાર સટ્ટા બજારમાં કામ કરતા લોકો માટે સમય અનુકૂળ નથી. આ સમયે તમારી હિંમત અને શક્તિ વધશે. તમને તમારા ભાઈઓ અને તમારા મિત્રોનો સહયોગ પણ મળશે. વિદ્યાર્થી વર્ગ માટે આ સમય ઘણો સારો છે. સરકારી નોકરીની તૈયારી કરી રહેલા લોકોને આ સમયે સારી સફળતા મળવાની સંભાવના છે.

સિંહ રાશિઃ- આ રાશિના લોકો માટે બુધ દ્વિતીય અને લાભ ઘરનો સ્વામી બનીને લક્ષ્મી યોગ બનાવે છે. આ સમયે, બુધ તમારા દસમા ભાવમાંથી પસાર થશે, જે કાર્યસ્થળ છે. આ ઘરમાં બેસીને આપણે આપણી દ્રષ્ટિ ચોથા ઘર પર મુકીશું. આ સમયે, બુધના આ સંક્રમણને કારણે, તમને અપેક્ષા કરતાં વધુ સફળતા મળવાની સંભાવનાઓ જોવા મળી રહી છે.

કાર્યસ્થળ પર તમને જે પણ જવાબદારી મળશે, તમે તે જવાબદારી નિભાવશો. તમને માન-સન્માન મળશે. જો તમે નોકરી બદલવાનું વિચારી રહ્યા હતા, તો આ સમયે તમને ઈચ્છિત નોકરી મળી શકે છે. આ સમયે તમારા પરિવારમાં કોઈ શુભ કાર્યનું આયોજન થઈ શકે છે અને માતાનું સ્વાસ્થ્ય ખૂબ સારું રહેશે.

કન્યા- આ રાશિના જાતકો માટે બુધ પ્રથમ અને દસમા ભાવનો સ્વામી છે અને હવે બુધનું સંક્રમણ ભાગ્યના ઘર એટલે કે નવમા ભાવથી થશે. આ ઘરમાં બેઠેલા બુધની દ્રષ્ટિ તમારા ત્રીજા ઘર પર રહેશે. આ સમયે બુધની કૃપાથી તમને ભાગ્યનો પૂરો સાથ મળવાનો છે.

આ સમયે તમને લેખન અને મીડિયા કાર્યમાં સફળતા દેખાઈ રહી છે. આ સમયે તમે તમારા મિત્રો સાથે ધાર્મિક યાત્રા પર જઈ શકો છો. સરકારી નોકરી કરતા લોકો માટે સમય ઘણો સારો છે.

તુલા- આ રાશિના જાતકો માટે બુધ નવમા અને બારમા ઘરનો સ્વામી છે અને હવે તે તમારી રાશિથી આઠમા ભાવમાં ગોચર કરશે. જીવનમાં બનતા આકસ્મિક અકસ્માતોને આ ચેષ્ટામાં ગણવામાં આવે છે. આ ઘરમાં બુધનું સંક્રમણ તમારા માટે કેટલીક સમસ્યાઓ લાવી શકે છે કારણ કે આ ઘરમાં બેઠેલા બુધની સાતમી દ્રષ્ટિ તમારા બીજા ઘર એટલે કે ધનના ઘર તરફ જઈ રહી છે.

આ સમયે, આ રાશિના લોકોને તેમના ભાગ્યનો ઓછો સાથ મળશે અને તમારે પૈસા સંબંધિત સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. આ સમયે, તમારે કાર્યસ્થળ પર ખૂબ જ સાવચેતીપૂર્વક ચાલવું પડશે અને તમારા ઉચ્ચ અધિકારીઓ સાથે કોઈપણ પ્રકારના મતભેદોથી બચવું પડશે.

વૃશ્ચિકઃ- વૃશ્ચિક રાશિના લોકો માટે આઠમા અને અગિયારમા ઘરનો સ્વામી બુધ છે અને હવે બુધ તમારા સાતમા ભાવમાંથી ગોચર કરશે. આ ઘરમાં બેઠેલા બુધનું પાસુ તમારા ચઢાણ પર રહેશે, જે તમારા વ્યક્તિત્વનું ઘર છે. બુધ મહારાજના આ સંક્રમણને કારણે તમારે તમારા દાંપત્ય જીવનમાં કેટલીક મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે.

આ સમયે તમને સલાહ આપવામાં આવે છે કે તમે તમારા પ્રેમી સાથે કોઈપણ પ્રકારના વિવાદથી દૂર રહો. આ સમયે વેપારી વર્ગે પૈસાના મામલામાં ખૂબ જ સાવધાનીથી ચાલવું પડશે. કોઈપણ નવું રોકાણ કરતા પહેલા કોઈ યોગ્ય વ્યક્તિની સલાહ જરૂર લો. આ સમયે તમારા વર્તનમાં થોડી આળસ જોવા મળી શકે છે જેનાથી તમારે બહાર નીકળવાની જરૂર છે.

ધનુ – આ રાશિના લોકો માટે બુધ સાતમા અને દસમા ઘરનો સ્વામી છે અને હવે બુધનું સંક્રમણ તમારી રાશિથી છઠ્ઠા ભાવમાં થશે. છઠ્ઠા ભાવમાં દસમા ઘરના સ્વામીની હાજરી તમારા કાર્યસ્થળ પર તમને સારું પરિણામ નહીં આપે. આ સમયે તમારે તમારા જીવનસાથી સાથેના સંબંધોમાં સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે.

બુદ્ધનું આ સંક્રમણ તમારી કારકિર્દી માટે સારું નથી. નોકરીમાં તમને પરેશાનીઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે, તમારી ઓફિસમાં તમને એવો ટાર્ગેટ આપવામાં આવી શકે છે જે તમે હાંસલ નહીં કરી શકો અને તેના કારણે તમારે બદનામીનો સામનો કરવો પડશે. નાણાકીય સ્થિતિની દ્રષ્ટિએ, આ સમય દરમિયાન એવું લાગે છે કે તમારા ખર્ચમાં વધારો થશે અને તમારી બચત ઓછી થશે.

મકરઃ- આ ​​રાશિના લોકો માટે બુધ છઠ્ઠા અને નવમા ઘરનો સ્વામી છે અને હવે તે પાંચમા ભાવમાં એટલે કે સંતાન અને પ્રેમના ઘરમાં સંક્રમણ કરશે. આ ઘરમાં બેઠેલા બુધની દ્રષ્ટિ હવે તમારા અગિયારમા એટલે કે લાભ ઘર પર રહેશે.

બુધના આ સંક્રમણથી તમે કોઈને પ્રેમ વ્યક્ત કરતા જોઈ શકશો અને તમને તેમાં સફળતા મળશે. શેર માર્કેટમાં કામ કરતા લોકો માટે આ સમય ખૂબ જ શુભ રહેવાનો છે. વેપારી વર્ગને આ સમયે સારો ફાયદો થતો જણાય.

કુંભ – આ રાશિના લોકો માટે બુધ પાંચમા અને આઠમા ઘરનો સ્વામી છે અને હવે બુધનું સંક્રમણ તમારા ચોથા ઘરથી થશે, જે માતા અને માનસિક શક્તિ માટે માનવામાં આવે છે. આ ઘરમાં બેઠેલા બુધની દ્રષ્ટિ તમારા દસમા ભાવ પર રહેશે, જે તમારા કાર્યનું ઘર છે. ચોથા ભાવમાં પાંચમા સ્વામીના સંક્રમણને કારણે, આ સમયે તમે તમારા પરિવાર અથવા તમારા બાળક સાથે બહાર ફરવા જઈ શકો છો.

ચોથા ભાવમાં આઠમા ભાવના સ્વામીનું સંક્રમણ તમને કેટલીક માનસિક પરેશાનીઓ આપી શકે છે. આ સમયે, એવું પણ બની શકે છે કે તમને તમારા કાર્યસ્થળ પર તમારા મિત્રો અને સહકર્મીઓનો સહયોગ ન મળે, જેના કારણે તમારું મન પરેશાન રહેશે. સરકારી નોકરી કરતા લોકો માટે સમય સારો છે. વિદ્યાર્થીઓને પણ અભ્યાસમાં સફળતા મળવાની સંભાવનાઓ જોવા મળી રહી છે.

મીન- આ રાશિના લોકો માટે બુધ ચોથા અને સાતમા ઘરનો સ્વામી છે અને હવે બુધનું સંક્રમણ તમારા માટે ત્રીજા ભાવમાં રહેશે. આ ઘરમાં બેઠેલા બુધનું પાસુ તમારા નવમા ભાવ પર રહેશે, જે ભાગ્યનું ઘર છે. બુધના આ સંક્રમણથી તમે તમારી પત્ની સાથે વેકેશન પર જઈ શકો છો. આ સમયે તમે ધાર્મિક યાત્રા પર જવાની સંભાવના છે. તમારા પિતા સાથે જે પણ મતભેદો હતા તે બુધના આ સંક્રમણથી દૂર થઈ શકે છે.

આ સમયે તમને તમારા પિતા તરફથી આર્થિક મદદ મળી શકે છે જેથી તમે કોઈ નવું કામ શરૂ કરી શકો. મીડિયાનો અભ્યાસ કરતા વિદ્યાર્થીઓ માટે આ સમય ખૂબ જ સાનુકૂળ છે. ટેક્નિકલ એજ્યુકેશન સાથે જોડાયેલા લોકો, માસ કોમ્યુનિકેશન સાથે જોડાયેલા લોકો, રાજનેતાઓ, સરકારી નોકરી કરતા લોકોને પણ આ સમયે પ્રસિદ્ધિ મળવાની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *