ગ્રહોની યુતિ ૫૦ વર્ષ પછી બન્યો ધન રાજ યોગ આ રાશિઓને વ્યાપાર ધંધામાં મળશે અઢળક લાભ - khabarilallive    

ગ્રહોની યુતિ ૫૦ વર્ષ પછી બન્યો ધન રાજ યોગ આ રાશિઓને વ્યાપાર ધંધામાં મળશે અઢળક લાભ

એપ્રિલ મહિનામાં ઘણા ગ્રહ નક્ષત્રોએ તેમના સ્થાન બદલ્યા છે. ગ્રહો અને નક્ષત્રોના સંયોગની સાથે અનેક રાજયોગો પણ રચાયા છે. કેટલીકવાર અમુક રાશિઓ પર રાજ્યોની નોંધપાત્ર અસર હોય છે. આ સાથે ફરી એકવાર ધન રાજયોગ બની રહ્યો છે. ધન ધન રાજયોગ દેશવાસીઓના જીવનમાં ખૂબ જ ફાયદાકારક સાબિત થવાનો છે. ચાલો જાણીએ કઇ રાશિ માટે રાજયોગ શ્રેષ્ઠ સાબિત થવાનો છે.

વૈદિક જ્યોતિષ અનુસાર ગ્રહો અને નક્ષત્રોના સંયોગથી અનેક શુભ યોગો બની રહ્યા છે. આમાંથી એક છે ધન રાજયોગ. પૈસા એ યોગ છે જે તમને રાજયોગ પ્રાપ્ત કરવા સક્ષમ બનાવે છે. 6 એપ્રિલથી ધન રાજયોગની રચના થઈ છે અને દરેક રાશિના લોકોના જીવન પર ધનની સ્થિતિની વિવિધ અસરો જોવા મળી રહી છે.

જન્મપત્રકમાં બીજું ઘર નાણાનું ઘર અને અગિયારમું ઘર આર્થિક લાભનું ઘર છે. આવી સ્થિતિમાં બંને ઘરો વચ્ચેનો સંબંધ ધન રાજયોગ માનવામાં આવે છે. જો લગ્ન કુંડળીમાં બીજું ઘર પાંચમા ઘર, નવમા ઘર અને અગિયારમા ઘર અને તેમના સ્વામીની કુંડળી સાથે જોડાયેલ હોય તો ધન રાજયોગ બને છે.

આ સાથે જો કુંડળીમાં બીજા ઘરનો સ્વામી અગિયારમા ભાવમાં અને અગિયારમા ઘરનો સ્વામી બીજા ભાવમાં હોય તો જ ધન યોગ બને છે. જો કે, 3 રાશિઓને ધન રાજયોગનો મહત્તમ લાભ મળવા જઈ રહ્યો છે. આવો જાણીએ કઈ છે તે 3 રાશિઓ

વૃષભ રાશિના લોકોને ધન સામ્રાજ્યનો લાભ મળવાનો છે અને આ સાથે જ તેમનો સારો સમય શરૂ થઈ ગયો છે. વાસ્તવમાં તેમની કુંડળીનો સ્વામી દસમા ભાવમાં છે. તેમજ 6 એપ્રિલે શુક્ર ગ્રહ પોતાના ઉર્ધ્વગૃહમાં પ્રવેશ કર્યો છે.

આવી સ્થિતિમાં કુંડળીમાં શશ માલવ્ય અને લક્ષ્મી યોગ બની રહ્યો છે. એક તરફ તેમની આવકમાં વધારો થશે. આ સાથે તેમને નોકરીની નવી તકો પણ મળશે. આ સાથે તેમની નોકરીમાં પણ પ્રગતિની શક્યતાઓ જોવા મળી રહી છે.

મકર રાશિના લોકોને ધનની સ્થિતિનો લાભ મળશે. શુક્ર દ્વારા વિકસિત ધન રાજયોગ મકર રાશિ માટે ફાયદાકારક સાબિત થઈ શકે છે. શુક્રનો 6 એપ્રિલે ભાગ્યના ઘરમાં પ્રવેશ કરવો શુભ છે. આ દરમિયાન નોકરીમાં પ્રગતિની સાથે પ્રમોશનની સંભાવનાઓ છે.

આ સાથે તેમને ઇન્ક્રીમેન્ટનો લાભ પણ મળશે. પૈસા, વાણી અને મિલકતથી ઘણો ફાયદો થશે. વાસ્તવમાં શનિ ઘરમાં ધન, વાણી, સંપત્તિ, કુંડળીમાં સંક્રમણમાં બિરાજમાન છે, આવી સ્થિતિમાં મકર રાશિના લોકોને પણ લાભ મળવાનો છે.

કુંભ: કુંભ રાશિવાળા લોકોને ધન રાજયોગનો લાભ મળશે. વાસ્તવમાં શુક્રના પ્રભાવથી કુંભ રાશિ માટે ધન રાજયોગ સર્જાયો છે. આ રાજયોગ કુંડળી માટે ખૂબ જ ભાગ્યશાળી સાબિત થવાનો છે. જણાવી દઈએ કે શુક્ર કુંભ રાશિના ચોથા ભાવમાં બેઠો છે.

આવી સ્થિતિમાં કુંભ રાશિના જાતકો ભાગ્યનો સ્વામી હોવાને કારણે લાભદાયક રહેશે. તેમની હાજરી સાથે, આગમનની તકો સર્જાશે. આ સાથે તેમના પગારમાં પણ વધારો થવાની સંભાવના છે. આત્મવિશ્વાસમાં વધારો થશે. છુપાયેલી પ્રતિભાનો વિકાસ થશે.

ધન રાજયોગની અસરો: જો ગ્રહનો સ્વામી 10મા ભાવમાં હોય તો તે વતની તેના માતા-પિતા કરતાં વધુ ધનવાન હોય છે. જો કેતુ 11મા ભાવમાં હોય તો દેશી વિદેશ પ્રવાસ પર જઈ શકે છે. જો કુંડળીના 10મા ઘરનો સ્વામી વૃષભ તુલા અને શુક્રમાં પ્રવેશ કરે છે તો પત્નીની કમાણી વધે છે.

જો સાતમા ભાવમાં શનિ અને મંગળ હોય તો વ્યક્તિને રમતગમત દ્વારા લાભ મળે છે. જો કુંડળીમાં પાંચમા ભાવમાં સૂર્ય, ચોથા ભાવમાં મંગળ અને અગિયારમા ભાવમાં ગુરુ હોય તો તેને પૈતૃક સંપત્તિનો લાભ મળશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *