રાજસ્થાન માં 2 પાયલોટ એ પોતાનો જીવ આપી 2500 લોકોના જીવ બચાવ્યા જેને પણ આ ઘટના જાણી રહી ગયા હકકા બક્કા - khabarilallive      

રાજસ્થાન માં 2 પાયલોટ એ પોતાનો જીવ આપી 2500 લોકોના જીવ બચાવ્યા જેને પણ આ ઘટના જાણી રહી ગયા હકકા બક્કા

રાજસ્થાનના બાડમેરમાં ભારતીય વાયુસેનાનું મિગ-21 ફાઈટર પ્લેન દુર્ઘટનાનો શિકાર બન્યું છે. વિમાનના બંને પાયલટ ઘટનાસ્થળે જ શહીદ થયા હતા. મિગ-21નો કાટમાળ 2 કિમી સુધી ફેલાયો હતો. વિસ્ફોટ સાથે સમગ્ર વિસ્તારમાં આગની જ્વાળાઓ જોવા મળી હતી.

બાડમેર. રાજસ્થાનના બાડમેરમાં ભારતીય વાયુસેનાનું મિગ-21 ફાઈટર પ્લેન દુર્ઘટનાનો શિકાર બન્યું છે. આ અકસ્માતમાં બે પાયલોટ શહીદ થયા છે. પરંતુ શહીદ થતા પહેલા પાયલટોએ જે કર્યું તે તેમની હિંમત દર્શાવે છે.

વિમાનમાં ઉડાન ભરી રહેલા બંને પાયલોટને આગની માહિતી મળતાની સાથે જ તેઓએ વિમાનને નિર્જન વિસ્તારમાં વાળ્યા પછી પણ ફાઈટરએ પોતાની બુદ્ધિમત્તા અને બહાદુરીથી આગ પકડી લીધી હતી. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, દુર્ઘટના પહેલા પ્લેન જે ગામ ઉડી રહ્યું હતું તે ગામની વસ્તી 2500ની આસપાસ છે.

આ અ કસ્માત રાત્રે 9 વાગ્યાની આસપાસ થયો હતો.વાસ્તવમાં આ અકસ્માત બાડમેરના ભીમડા ગામથી 2 કિમી દૂર ઈશ્રમોન કા તાલા ગામ પાસે થયો હતો. ગુરુવારે રાત્રે લગભગ 9 વાગ્યાની આસપાસ મિગ 21 ક્રેશ થયું હતું.

ફાઈટર પ્લેનની ઉડાન દરમિયાન જ આગ લાગી હતી. પાયલટોએ આગ જોતાની સાથે જ વિમાનને ડાયવર્ટ કરી દીધું હતું. જણાવવામાં આવી રહ્યું છે કે મિગના પતનને કારણે વિસ્ફોટનો અવાજ લગભગ 3 કિલોમીટર સુધી સંભળાયો હતો. અકસ્માત બાદ પ્રશાસનની ટીમ ઘટનાસ્થળે પહોંચી અને ગામને સીલ કરી દીધું.

કાટમાળ 2 કિમી સુધી ફેલાયો હતો
મિગ-21નો કાટમાળ 2 કિમી સુધી ફેલાયો હતો. અકસ્માત એટલો ભયાનક હતો કે સમગ્ર વિસ્તાર આગની જ્વાળાઓથી છવાઈ ગયો હતો. પાયલોટની બુદ્ધિમત્તાને કારણે દુર્ઘટના પહેલા પ્લેનને વસ્તીવાળા વિસ્તારથી દૂર ખસેડવામાં આવ્યું હતું.

પ્રત્યક્ષદર્શીએ શું કહ્યું
બાડમેરના ભીમડા ગામ પાસે ગઈકાલે રાત્રે બનેલી આ દુર્ઘટના વિશે વિચારીને લોકો હજુ પણ ડરી ગયા છે. ભીમડા ગામના રહેવાસી પુરખારામે જણાવ્યું કે રાત્રે ખાધા-પીધા પછી સૂવાની તૈયારી જ હતી. ઘરની બહાર ચાલતી વખતે નજીકથી પ્લેન ઊડ્યું હોય એવો અવાજ આવ્યો. આકાશ તરફ જોતાં, મને આગથી બનેલું એક નાનું વિમાન મળ્યું.

અમે ડરી ગયા. તે પોતાની પત્નીને અવાજ આપીને બતાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો હતો કે આ દરમિયાન જોરદાર વિસ્ફોટ થયો. વિમાનના ટુકડા થઈ ગયા. ત્યાં પહોંચીને ખબર પડી કે અડધા કિલોમીટરના વિસ્તારમાં તૂટેલા ટુકડા પડ્યા હતા.

આગ લાગી છે. આગમાં બે લોકો સળગી રહ્યા છે. થોડા સમય બાદ બંનેના મોત થયાનું જાણવા મળ્યું હતું. ગામમાં રહેતી કલ્યાણીબાઈએ જણાવ્યું કે ગામમાં બે હજારથી વધુ લોકો રહે છે. જો વિમાન ગામ સાથે અથડાયું હોત તો સેંકડો લોકો મૃત્યુ પામ્યા હોત.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *