ઘર ઘરમાં મશહૂર થઈ ગયેલા શ્રી ક્રિષ્ના થઈ ગયા ગાયબ જુઓ શું કરી રહ્યા છે અત્યારે - khabarilallive    

ઘર ઘરમાં મશહૂર થઈ ગયેલા શ્રી ક્રિષ્ના થઈ ગયા ગાયબ જુઓ શું કરી રહ્યા છે અત્યારે

ફિલ્મોની સાથે નાના પડદાની સિરિયલોએ હંમેશા દર્શકોના દિલ જીત્યા છે. વીતેલા જમાનાથી લઈને અત્યાર સુધી અનેક સિરિયલો દર્શકોના દિલમાં જગ્યા બનાવવામાં સફળ રહી છે. ઘણી સીરીયલ ફ્લોપ રહી હતી તો ઘણી સીરીયલોએ દર્શકોના દિલમાં જગ્યા બનાવી છે. વર્ષો પહેલા ઘણી સિરિયલો આવી હતી પરંતુ તે અને તેના કલાકારોની આજે પણ ચર્ચા થાય છે.

જેમ કે, 80ના દાયકાના અંતમાં અને પછી 90ના દાયકામાં રામાયણ, મહાભારત, શક્તિમાન જેવી સિરિયલોએ લોકોના દિલ જીતી લીધા હતા. આજે પણ તેમની ખૂબ ચર્ચા થાય છે. પીઢ દિગ્દર્શક રામાનંદ સાગરે બોલીવુડની ઘણી ફિલ્મોનું નિર્દેશન કર્યું હતું, પરંતુ તેમને ખરી ઓળખ ઐતિહાસિક સિરિયલ ‘રામાયણ’થી મળી હતી.

રામાયણ’ ભારતીય ટીવી ઈતિહાસની સૌથી ચર્ચિત, લોકપ્રિય અને પ્રિય સિરિયલ છે. તમને જણાવી દઈએ કે ‘રામાયણ’ની અપાર સફળતા બાદ રામાનંદ સાગરે પૌરાણિક સીરિયલ ‘કૃષ્ણ’ પણ બનાવી હતી. તેની શરૂઆત વર્ષ 1993માં કરવામાં આવી હતી. રામાનંદ સાગરની આ સિરિયલને પણ ખૂબ પસંદ કરવામાં આવી હતી.

‘રામાયણ’ અને ‘મહાભારત’ની જેમ ‘કૃષ્ણ’ માટે પણ દર્શકોનો ક્રેઝ જોવા મળ્યો હતો. લોકોને પણ આ સિરિયલ ખૂબ જ પસંદ આવી હતી. તમને જણાવી દઈએ કે ‘કૃષ્ણ’માં ભગવાન શ્રી કૃષ્ણનું પાત્ર અભિનેતા સ્વપ્નિલ જોશીએ ભજવ્યું હતું. તેમણે શ્રી કૃષ્ણના પાત્રને જીવંત કર્યું.

સ્વપ્નિલ જોશીને ‘ક્રિષ્ના’ દ્વારા વિશેષ ઓળખ આપવામાં આવી હતી. સ્વપ્નિલ જોશી હવે 44 વર્ષનો થઈ ગયો છે. સ્વપ્નિલનો જન્મ 18 ઓક્ટોબર 1977ના રોજ મુંબઈમાં થયો હતો. જણાવી દઈએ કે, સ્વપ્નીલે ‘ક્રિષ્ના’માં બાળ પાત્ર તરીકે કામ કર્યું હતું. આ સિરિયલ દરમિયાન અભિનેતાની ઉંમર લગભગ 15-16 વર્ષની હતી.

શ્રી કૃષ્ણમાં ભગવાન શ્રી કૃષ્ણની ભૂમિકા ભજવીને ઘરે-ઘરે લોકપ્રિય બનેલા સ્વપ્નીલે આગળ વધીને ઘણી વધુ સિરિયલોમાં પણ કામ કર્યું. જોકે આજે પણ તેમને માત્ર શ્રી કૃષ્ણના રોલ માટે જ યાદ કરવામાં આવે છે. અભિનેતા હજુ પણ અભિનયની દુનિયામાં સક્રિય છે.

આ 29 વર્ષમાં સ્વપ્નિલ જોશીના લૂકમાં જબરદસ્ત બદલાવ આવ્યો છે. ચાઈલ્ડ આર્ટિસ્ટ તરીકે દર્શકોના દિલ જીતનાર સ્વપ્નિલ હાલમાં મરાઠી સિનેમામાં સક્રિય છે. તેના ચહેરા પર આજે પણ એ જ નિર્દોષતા અને સ્મિત જોવા મળે છે જે પહેલા જોવા મળતું હતું. સ્વપ્નિલ સોશિયલ મીડિયા પર પણ ખૂબ જ લોકપ્રિય અને એક્ટિવ છે.

સ્વપ્નિલ ઘણીવાર ઈન્સ્ટાગ્રામ પર તેની તસવીરો અને વીડિયો પોસ્ટ કરે છે. સાથે જ તે પોતાના કામની અપડેટ પણ ફેન્સ સાથે શેર કરે છે. સ્વપ્નિલના ઇન્સ્ટાગ્રામ પર 12 લાખ (1.2 મિલિયન) કરતાં વધુ ફોલોઅર્સ છે. અત્યાર સુધી સ્વપ્નીલે તેના ઈન્સ્ટા એકાઉન્ટ પરથી 1966 પોસ્ટ કર્યા છે.

સ્વપ્નિલના અંગત જીવનની વાત કરીએ તો તે પરિણીત છે. તેમની પત્નીનું નામ લીના અર્ધે છે. બંનેના લગ્ન વર્ષ 2011માં થયા હતા. સ્વપ્નિલને એક પુત્ર રાઘવ જોશી અને પુત્રી માયરા જોશી છે.

તમને જણાવી દઈએ કે સ્વપ્નીલે બે વાર લગ્ન કર્યા છે. આ પહેલા તેણે બીજા લગ્ન કર્યા હતા. અભિનેતાએ પહેલા વર્ષ 2005માં અપર્ણા નામની ડેન્ટિસ્ટ સાથે લગ્ન કર્યા હતા અને વર્ષ 2009માં બંનેએ છૂટાછેડા લીધા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *