રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં યુક્રેની સૈનિક જોડે મળી એવી વસ્તુ કે મોત પણ એનું કંઈ ન બગાડી શકી શું હવે યુદ્ધમાં થશે તેનો ઉપયોગ

આજના યુગમાં મોબાઈલ ફોન આપણા સામાન્ય જીવનનો એક ભાગ બની ગયો છે. દરરોજ ફોન દ્વારા લોકોનો જીવ બચાવવાના અહેવાલો આવે છે. આ દિવસોમાં યુદ્ધના મેદાનમાં રશિયા સામે યુદ્ધ લડી રહેલા યુક્રેનિયન સૈનિકના ફોને તેનો જીવ બચાવ્યો છે.

આ ઘટનાનો વીડિયો સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે. વીડિયોમાં એસોલ્ટ ગનની ગોળી સૈનિકના બુલેટપ્રૂફ જેકેટને પાર કરીને ખિસ્સામાં રાખેલા મોબાઈલ ફોનમાં ઘુસી ગઈ હતી. ફોનની મજબૂતાઈ જોઈને લોકોને ખાતરી થઈ જાય છે.

ફોને યુદ્ધના મેદાનમાં સૈનિકને જીવનદાન આપ્યું
આ વાર્તાનો વિડિયો અને ટુચકો સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ Reddit પર શેર કરવામાં આવ્યો છે. આ ક્લિપ, જે વાયરલ થઈ રહી છે, તેમાં એક કથિત યુક્રેનિયન સૈનિક તેના બેકપેકમાંથી તેનો આઈફોન કાઢતો બતાવે છે.

વીડિયોમાં, સૈનિક તેના બુલેટ પ્રૂફ જેકેટમાંથી તેના iPhone 11 Proને હટાવતો જોવા મળે છે, જે અંદર બુલેટનું નિશાન પણ દર્શાવે છે. આ 2019 મોડલ iPhone એ બુલેટપ્રૂફ જેકેટ તરીકે કામ કર્યું, જેણે સૈનિકનો જીવ બચાવ્યો.

બુલેટપ્રૂફ જેકેટમાં રાખેલા મોબાઈલે આ રીતે જીવ બચાવ્યો.જોકે ગોળી વાગ્યા બાદ આઇફોન ખરાબ રીતે ક્ષતિગ્રસ્ત થઇ ગયો હતો, પરંતુ તે સૈનિકનો જીવ બચાવવામાં સફળ રહ્યો હતો. 2019 મોડલના આ ફોને બુલેટ પ્રૂફ તરીકે કામ કર્યું અને સૈનિકનો જીવ બચાવ્યો.

સૈનિકનું કહેવું છે કે જો આ ફોન અહીં ન રાખ્યો હોત તો આજે તે જીવિત ન હોત. લોકો હવે આઇફોનની તાકાત વિશે વાત કરી રહ્યા છે. રેડિટ પર વિડિયો અને કેસ પોસ્ટ કર્યા પછી, તેને સાડા ત્રણ હજારથી વધુ અપવોટ્સ મળ્યા છે, જ્યારે બેસોથી વધુ વપરાશકર્તાઓએ તેના પર ટિપ્પણી કરી છે.

ચોંકાવનારો વીડિયો એક યુઝરે મજાક કરતા લખ્યું, એક દિવસ એક સફરજન તમને ડોક્ટરથી દૂર રાખે છે. બીજાએ કહ્યું, ‘iPhones આખરે કંઈક માટે સારા છે! ખુશી છે કે તે વાર્તા કહેવા માટે બચી ગયો. ત્રીજાએ સૂચન કર્યું, ‘સ્માર્ટફોનમાં વપરાતી સામગ્રી સાથે બુલેટપ્રૂફ વેસ્ટ કેમ ન બનાવો? તે ખૂબ જ હળવા હશે!’ ‘શોટ ઓન ધ આઈફોન, અથવા તેના બદલે, આઈફોનમાં ગોળી.’

ફોન પહેલા જ જીવન બચાવી ચૂક્યો છે
આ પહેલીવાર નથી જ્યારે ફોન કોલના કારણેયુક્રેનિયન સૈનિકનો જીવ બચ્યો હોય. આ પહેલા એક અન્ય વીડિયો સામે આવ્યો હતો, જેમાં એક રશિયન સૈનિક દ્વારા છોડવામાં આવેલી ગોળી યુક્રેનિયન સૈનિકના સ્માર્ટફોનમાં લાગી હતી.

45 સેકન્ડના વીડિયોમાં યુક્રેનનો એક સૈનિક તેના તૂટેલા ફોનમાં 7.62 એમએમની બુલેટ અટવાયેલો બતાવે છે. સૈનિક તેના સાથીદારને કહે છે… સ્માર્ટફોને મારો જીવ બચાવ્યો. વીડિયોમાં ગોળીબાર અને વિસ્ફોટના અવાજો પણ સંભળાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.