રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં યુક્રેન ને ફરી એક મોટો ઝટકો થયું મોટું નુકસાન જેલેન્સ્કિ પણ આવ્યા ચિંતામાં - khabarilallive    

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં યુક્રેન ને ફરી એક મોટો ઝટકો થયું મોટું નુકસાન જેલેન્સ્કિ પણ આવ્યા ચિંતામાં

યુક્રેન સ્થિત એરલાઇન દ્વારા સંચાલિત એન્ટોનોવ કાર્ગો પ્લેન શનિવારે ઉત્તરી ગ્રીસના કાવાલા શહેર નજીક ક્રેશ થયું હતું. ગ્રીક નાગરિક ઉડ્ડયન અધિકારીઓનું કહેવું છે કે ફ્લાઈટ સર્બિયાથી જોર્ડન જઈ રહી હતી, પરંતુ તે તરત જ સ્પષ્ટ થઈ શક્યું નથી કે તેમાં કેટલા લોકો હતા અથવા પ્લેનનો કાર્ગો કયો હતો.

તેનું સંચાલન કાર્ગો કેરિયર મેરિડીયન દ્વારા કરવામાં આવતું હતું.પાયલોટે સત્તાવાળાઓને એરક્રાફ્ટના એન્જિનમાંની એક સમસ્યા અંગે ચેતવણી આપી હતી અને તેને થેસ્સાલોનિકી અથવા કાવાલા એરપોર્ટ પર ઉતરાણ કરવાનો વિકલ્પ આપવામાં આવ્યો હતો.

ગ્રીસની નાગરિક ઉડ્ડયન સત્તાધિકારીએ કહ્યું કે તેણે કાવલા માટે પસંદ કર્યું, જે નજીક હતું, પરંતુ વિમાન એરપોર્ટની પશ્ચિમમાં લગભગ 40 કિલોમીટર દૂર ક્રેશ થયું.

સ્થાનિક લોકોએ આગના ગોળા અને ધુમાડાના ગોટેગોટા જોયા હોવાની જાણ કરી હતી. વિસ્ફોટોએ સ્થાનિકો અને કેટલાક ગ્રીક મીડિયામાં એવી અટકળોને વેગ આપ્યો કે વિમાનમાં વિસ્ફોટકો હતા.

રાજ્ય પ્રસારણકર્તા ERT એ અહેવાલ આપ્યો કે સેનાના વિસ્ફોટક નિષ્ણાતો સ્થળ પર જઈ રહ્યા હતા, જે પેજિયોની નગરપાલિકાનો ભાગ છે તેવા બે ગામોની નજીક ખેતરની જમીન પર સ્થિત છે. ફાયર સર્વિસે વિસ્તારને કોર્ડન કરી લીધો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *