રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં રશિયાના રાજદૂત એ જાતેજ ભારત વિશે આપ્યું મોટું નિવેદન - khabarilallive    

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં રશિયાના રાજદૂત એ જાતેજ ભારત વિશે આપ્યું મોટું નિવેદન

ભારતમાં રશિયાના રાજદૂત ડેનિસ અલીપોવે મંગળવારે જણાવ્યું હતું કે બહુપક્ષીય મંચોમાં પોતાના દેશને અલગ કરવાના પ્રયાસોને સમર્થન ન આપવા બદલ રશિયા ભારતની પ્રશંસા કરે છે. અને બંને દેશો વચ્ચેનો દ્વિપક્ષીય વેપાર વધી રહ્યો છે.અલીપોવે એમ પણ કહ્યું હતું કે બ્રિક્સ ને ડિજિટલ માધ્યમથી વિસ્તરણ કરવાના વિચારને જૂથની તાજેતરની સમિટમાં સૈદ્ધાંતિક રીતે સમર્થન મળ્યું છે પરંતુ ઉમેર્યું હતું કે આ બાબતે કોઈપણ ઉતાવળ પ્રતિકૂળ છે. શક્ય છે.

આ પ્રકારની પ્રક્રિયાના સિદ્ધાંતો ધોરણો અને પ્રક્રિયાઓ વિશે વિગતવાર વિચારવું જરૂરી છે, જેનો વીકાસ ચર્ચા અને સર્વસંમતિ દ્વારા થવો જોઈએ અલીપોવે રશિયન પ્રકાશન ‘સ્પુટનિક’ને કહ્યું.

આ ભાગીદારી ઊંડા વ્યૂહાત્મક પાયા પર બનેલી છે.ભારત-રશિયા સંબંધો અંગે, અલીપોવે જણાવ્યું હતું કે આ ભાગીદારી ઊંડા વ્યૂહાત્મક પાયા પર આધારિત છે, જે માત્ર મજબૂત ઐતિહાસિક મૂળ પર જ નહીં, પરંતુ ભાવિ વૈશ્વિક વ્યવસ્થાના સામાન્ય વિઝન પર પણ આધારિત છે.

તેમણે કહ્યું યુક્રેનની ઘટનાઓના ઉદ્દેશ્ય મૂલ્યાંકન માટે અમે નવી દિલ્હીના આભારી છીએ. સ્પષ્ટપણે, તેઓ વર્તમાન ભૌગોલિક રાજકીય અને ભૌગોલિક-આર્થિક પરિસ્થિતિની પૃષ્ઠભૂમિને સમજે છે.તે વર્તમાન વૈશ્વિક ખાદ્ય અને ઉર્જા સંકટના મૂળ છે. ચાલો ગેરકાયદેસર પ્રતિબંધોની વિનાશક ભૂમિકા જોઈએ.

અલીપોવે કહ્યું કે ભારત બહુપક્ષીય મંચ પર રશિયાને અલગ કરવાના પ્રયાસોને સમર્થન આપતું નથી અને અન્ય મુખ્ય વૈશ્વિક અને પ્રાદેશિક સમસ્યાઓને અવગણીને આંતરરાષ્ટ્રીય એજન્ડાને સંઘર્ષ સુધી મર્યાદિત કરવાના પશ્ચિમના અભિગમની ટીકા કરી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *