રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ વચ્ચે અમેરિકામાં મચી ગયો ખદભડટ અચાનક સમુદ્ર માંથી આવવા લાગી આવી વસ્તુઓ - khabarilallive    

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ વચ્ચે અમેરિકામાં મચી ગયો ખદભડટ અચાનક સમુદ્ર માંથી આવવા લાગી આવી વસ્તુઓ

ગ્લોબલ વોર્મિંગના કારણે વિશ્વભરમાં અનેક પ્રકારના ભૌગોલિક અને કુદરતી ફેરફારો જોવા મળી રહ્યા છે. એ જ એપિસોડમાં, યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સમાં લીડ મીડ સંકોચાઈ રહ્યું છે અને પરિણામે નેવાડા અને એરિઝોના વચ્ચે સ્થિત જળાશય પાસે ડૂબી ગયેલી બીજા વિશ્વયુદ્ધની બોટ સામે આવી છે અને તેની સંપૂર્ણતા જોઈ શકાય છે.બોટ ઉપર આવ્યા બાદ તે આકર્ષણનું કેન્દ્ર બન્યું છે. તેને જોવા માટે લોકોની ભીડ જોવા મળી રહી છે.

આ બોટને લેન્ડિંગ ક્રાફ્ટ તરીકે ઓળખવામાં આવી છે.રિપોર્ટ અનુસાર, આ તળાવ છેલ્લા કેટલાક વર્ષોમાં દુષ્કાળથી ખરાબ રીતે પ્રભાવિત થયું છે અને તેના પાણીનું સ્તર ઘણું નીચે ગયું છે. સ્થાનિક અધિકારીઓના જણાવ્યા અનુસાર બોટ પાણીની સપાટીથી નીચે હતી. ડાઇવ ટૂરિઝમ કંપની લાસ વેગાસ સ્કુબાના જણાવ્યા અનુસાર, લેન્ડિંગ ક્રાફ્ટ તરીકે ઓળખાતી હોડી, સર્વેક્ષણ માટે ઉપયોગમાં લેવાયા પછી ડૂબી ગઈ હતી.

આવી ઘટના બીજી વખત બની છે તમને જણાવી દઈએ કે આ બીજી વખત છે જ્યારે પાણીનું સ્તર ઘટવાને કારણે કોઈ વસ્તુ ફરી ઉભરી આવી છે. અગાઉ, ઉપરોક્ત સમાન માનવ અવશેષોના બે સેટ મળી આવ્યા હતા. લેક મીડ એ અમેરિકાનું સૌથી મોટું માનવસર્જિત જળાશય છે, પરંતુ તે સતત ઘટી રહ્યું છે. નિષ્ણાતો કહે છે કે વાતાવરણમાં ફેરફારને કારણે સ્થિતિ વધુ ખરાબ થશે.

આ બોટનો સેનામાં નિયમિત ઉપયોગ થતો હતો
લાસ વેગાસ રિવ્યુ જર્નલે અહેવાલ આપ્યો છે કે લેક ​​મીડ ખાતેથી મળેલી બોટની ઓળખ ન્યૂ ઓર્લિયન્સમાં હિગિન્સ ઈન્ડસ્ટ્રીઝ દ્વારા બીજા વિશ્વયુદ્ધ દરમિયાન બાંધવામાં આવેલી બોટ તરીકે કરવામાં આવી હતી. આ નૌકાઓનો સૈન્ય દ્વારા નિયમિત ઉપયોગ થતો હતો અને તેમાંથી ઘણી 1944માં નોર્મેન્ડીમાં પણ ઉપયોગમાં લેવાતી હતી.

તે જ સમયે, જળાશયના સુકાઈ જવાને લઈને અધિકારીઓ માટે પરિસ્થિતિ ચિંતાજનક છે અને યુએસ બ્યુરો ઓફ રિક્લેમેશન કમિશનર કેમિલે ટાઉટને કહ્યું કે વિભાગ તેની તપાસ કરશે. પાણીના સ્તરમાં ઘટાડો એરિઝોના-ઉટાહ લાઇન પર વીજ ઉત્પાદનને પણ અસર કરી છે. આ પ્રદેશની આસપાસના રાજ્યો હાઇડ્રોપાવરમાં ઘટાડાથી ખૂબ પ્રભાવિત થયા છે અને પરિણામે તાજેતરના સમયમાં પાવર કટમાં વધારો થયો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *