આ જગ્યાએ વરસાદે મચાવ્યો હાહાકાર આ તમામ રાજ્યોમાં હાઈ એલર્ટ સાથે 181 રસ્તાઓ બંધ - khabarilallive    

આ જગ્યાએ વરસાદે મચાવ્યો હાહાકાર આ તમામ રાજ્યોમાં હાઈ એલર્ટ સાથે 181 રસ્તાઓ બંધ

જેમાં એક રાષ્ટ્રીય ધોરીમાર્ગ, 22 રાજ્ય માર્ગો, 8 મુખ્ય માર્ગો બંધ છે. પહાડો પર વરસાદના કારણે પથ્થરો પડી જવાને કારણે ઘણા રસ્તાઓ બંધ થઈ ગયા છે. અહીં રહેતા યાત્રિકો, લોકોને ભારે મુશ્કેલીનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે.

આ સાથે જ બદલાતી મોસમમાં ભૂસ્ખલનનો પણ ભય છે. આ અંગે લખનવીના ચીફ એન્જિનિયર અયાઝ અહેમદે જણાવ્યું કે ગુરુવારે જ વરસાદને કારણે લગભગ 181 રસ્તાઓ બંધ થઈ ગયા છે.

આ દિવસોમાં પહાડો પર ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે. આવી સ્થિતિમાં બદ્રીનાથ અને કેદારનાથના તીર્થયાત્રીઓને માહિતી આપતાં તમને જણાવી દઈએ કે સિરોહબાગડ પાસે બદ્રીનાથ નેશનલ હાઈવે બંધ કરી દેવામાં આવ્યો છે. કારણ કે પહાડી પરથી પડી રહેલા કાટમાળને કારણે અહીં અવરજવર પર સંપૂર્ણ પ્રતિબંધ લગાવી દેવામાં આવ્યો છે.

ખરાબ હવામાન અને વરસાદને કારણે ઉત્તરાખંડના ઘણા જિલ્લાઓમાં માર્ગો અને રસ્તાઓ ખરાબ રીતે પ્રભાવિત થયા છે. બાગેશ્વર અને પિથોરાગઢમાં ડઝનબંધ રસ્તાઓ બંધ હોવાના અહેવાલ છે. નૈનીતાલમાં પણ 5 રસ્તા બંધ કરી દેવામાં આવ્યા છે.

નવીનતમ માહિતી આપતા હવામાન વિભાગનું કહેવું છે કે આ દરમિયાન કુમાઉમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે. એક સપ્તાહથી ભારે વરસાદને કારણે અનેક વિસ્તારોમાં અનેક સમસ્યાઓ સર્જાઈ છે.

બદ્રીનાથ હાઈવે સહિત અનેક રસ્તાઓ બંધ કરી દેવામાં આવ્યા છે, ત્યારે બાગેશ્વરના અનેક ગામો બે દિવસથી અંધારામાં ડૂબી ગયા છે. જોરદાર તોફાન અને વરસાદના કારણે વીજળીની સમસ્યા ઉભી થઈ છે. જેના કારણે હજુ બે થી ત્રણ દિવસ વીજ આવવાની માહિતી મળી છે.

આ સાથે હવામાન વિભાગે પિથોરાગઢ, બાગેશ્વર અને નૈનીતાલ જિલ્લામાં 1 થી 5 જુલાઈ દરમિયાન ભારે વરસાદની સંભાવના વ્યક્ત કરી છે. આવી સ્થિતિમાં, સતત એલર્ટ કરવામાં આવી રહ્યું છે કે ચારધામ અને પર્વતો તરફ જતા તમામ મુસાફરોએ ખૂબ કાળજી લેવી જોઈએ કારણ કે અહીં ગમે ત્યારે ભૂસ્ખલન અને ભૂસ્ખલન જેવી સ્થિતિ સર્જાઈ શકે છે.

એવી માહિતી પણ પ્રાપ્ત થઈ છે કે ખાચડા નાલા લંબાગઢ નજીક બદ્રીનાથ રાષ્ટ્રીય ધોરીમાર્ગ રાતથી બંધ છે જેના કારણે ઘણા મુસાફરો અટવાયા છે. હાલ બીઆરઓ રસ્તો ખુલ્લો કરવામાં વ્યસ્ત છે. આ જ સ્થિતિમાં BRO ઉત્તરકાશીમાં સ્વારી ગાડ પાસે ગંગોત્રી નેશનલ હાઈવેને ખોલવામાં પણ સામેલ છે. ડઝનબંધ વાહનો પણ ત્યાં અટવાયા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *