બિહાર અને ઝારખંડમાં મુશધાર વરસાદ હવામાન વિભાગે ગુજરાતમાં કરી આગામી 24 કલાકમાં ભારે વરસાદની આગાહી - khabarilallive    

બિહાર અને ઝારખંડમાં મુશધાર વરસાદ હવામાન વિભાગે ગુજરાતમાં કરી આગામી 24 કલાકમાં ભારે વરસાદની આગાહી

આગામી 24 કલાક દરમિયાન, પશ્ચિમ મધ્ય પ્રદેશ, દક્ષિણ પશ્ચિમ ઉત્તર પ્રદેશના ભાગો, પૂર્વ રાજસ્થાન, ઉપ-હિમાલયી પશ્ચિમ બંગાળ, સિક્કિમ, આસામ, મેઘાલય, કોંકણ અને ગોવા, દરિયાકાંઠાના કર્ણાટક અને ઉત્તર કેરળમાં છૂટાછવાયા સ્થળોએ ભારે વરસાદ સાથે મધ્યમ વરસાદ કેટલાક સ્થળોએ થઈ શકે છે.

આકાશી હવામાન અનુસાર, ઉત્તરાખંડ, હિમાચલ પ્રદેશ, પંજાબ, હરિયાણાના ભાગો, દિલ્હી અને દક્ષિણ છત્તીસગઢમાં એક કે બે જગ્યાએ હળવોથી મધ્યમ વરસાદ પડી શકે છે. વિદર્ભ, મરાઠવાડા, તેલંગાણા, મધ્ય મહારાષ્ટ્રના ભાગો, રાયલસીમા, તટીય આંધ્રપ્રદેશ અને લક્ષદ્વીપમાં એક કે બે જગ્યાએ હળવો વરસાદ પડી શકે છે. તે જ સમયે, પશ્ચિમ રાજસ્થાન અને કચ્છ સિવાય દેશના બાકીના ભાગોમાં હળવો વરસાદ શક્ય છે.

ઝારખંડના આ જિલ્લાઓમાં વરસાદની શક્યતા હવામાન વિભાગ (IMD) રાંચીના જણાવ્યા અનુસાર, દેવઘર, દુમકા, ગઢવા, ગિરિડીહ, પલામુ, રાંચી, સેરાકેલા ખરસાવાન, પશ્ચિમ સિંહભૂમ જિલ્લાના કેટલાક ભાગોમાં આગામી એકથી ત્રણ કલાકમાં વરસાદની પ્રબળ સંભાવના છે.

ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) એ ગુરુવારે મધ્યપ્રદેશના 10 જિલ્લામાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની ચેતવણી જારી કરી છે. આ ઉપરાંત, IMD એ રાજ્યના મોટા ભાગોમાં ભારે વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદ માટે બે યલો એલર્ટ જારી કર્યા છે, એમ એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું.

IMDની ભોપાલ ઓફિસના હવામાનશાસ્ત્રી એકતા સિંહે જણાવ્યું કે આ એલર્ટ શુક્રવાર સવાર સુધીના છે. તેમણે કહ્યું કે રાજ્યના 10 જિલ્લાઓમાં – ગ્વાલિયર, ગુના, અશોક નગર, દતિયા, શ્યોપુર, શિવપુરી, મોરેના, ભીંડ, નીમચ અને મંદસૌરમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની શક્યતા દક્ષિણ ગુજરાતના કેટલાક ભાગોમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં મુશળધાર વરસાદ પડ્યો છે અને આગામી ત્રણ દિવસમાં આ વિસ્તારમાં વધુ વરસાદની શક્યતા છે. હવામાન વિભાગ (IMD) અનુસાર, દક્ષિણ ગુજરાતમાં સુરત, નર્મદા અને નવસારી જિલ્લાના કેટલાક તાલુકાઓમાં ભારે વરસાદ થયો હતો. આ સાથે જ દક્ષિણ ગુજરાતના સુરત, નવસારી, ડાંગ, તાપી અને વલસાડ જિલ્લામાં આગામી ત્રણ દિવસમાં વધુ વરસાદની શક્યતા છે.

મહારાષ્ટ્રના આ જિલ્લાઓમાં ઓરેન્જ એલર્ટ
હવામાન વિભાગ (IMD) મુંબઈએ 1 જુલાઈએ મહારાષ્ટ્રના રાયગઢ અને 1 અને 2 જુલાઈએ રત્નાગિરીમાં મુશળધાર વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન વિભાગે વરસાદ માટે ઓરેન્જ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *