બંગાળમાં ચાર દિવસ માટે સરકારી હોસ્પિટલમાં અટકી રહી મહિલા થઈ એવી હાલત - khabarilallive    

બંગાળમાં ચાર દિવસ માટે સરકારી હોસ્પિટલમાં અટકી રહી મહિલા થઈ એવી હાલત

પશ્ચિમ બંગાળની રાજધાની કોલકાતામાં એક હૃદયદ્રાવક ઘટના સામે આવી છે. પશ્ચિમ બંગાળની રાજધાની કોલકાતાની જાણીતી હોસ્પિટલ નીલરતન સરકારી હોસ્પિટલ (એનઆરએસ હોસ્પિટલ)ની બંધ લિફ્ટમાં એક મહિલા એક-બે દિવસ નહીં, કુલ ચાર દિવસ અને ચાર દિવસ સુધી ફસાઈ ગઈ હતી. અંધારી લિફ્ટ, મહિલાનો ટેકો માત્ર 300 હતો. મિલિગ્રામ પાણીની બોટલ હતી.

આ દરમિયાન તે ખૂબ રડી પરંતુ કોઈએ તેનો અવાજ સાંભળ્યો નહીં. તેણે પોતાના બચવાની કોઈ આશા પણ છોડી દીધી હતી. એ જ બંધ લિફ્ટમાં તેને શૌચ કરવાની ફરજ પડી હતી. જો કે હોસ્પિટલ પ્રશાસનને આ સમગ્ર ઘટનાની જાણ નથી અને જ્યારે આ મામલો સામે આવ્યો છે ત્યારે હોસ્પિટલ પ્રશાસન તેને દબાવવામાં વ્યસ્ત છે.

બંગાળી અખબાર ગણશક્તિમાં છપાયેલા સમાચાર અનુસાર, 60 વર્ષીય અનોયારા બીબી ગયા સોમવારે NRS હોસ્પિટલની બહાર ડૉક્ટરને મળવા આવી હતી અને તે સારવાર માટે લિફ્ટનો ઉપયોગ કરી રહી હતી. તે જ સમયે લિફ્ટ બંધ થઈ ગઈ અને તે શુક્રવાર સુધી લિફ્ટમાં જીવન અને મ ત્યુની લડાઈ લડતી રહી.

બદુડિયાના ચાંદીપુર ગામની રહેવાસી અનોયારા બીબી કહે છે કે તે સમજી શકતી નહોતી કે લિફ્ટ ખરાબ હતી. તેણી ખૂબ રડી, પરંતુ કોઈએ તેનો અવાજ સાંભળ્યો નહીં. તેની પાસે પાણીની બોટલ અને બંગડીઓનું પેકેટ હતું. તે દરરોજ થોડું પાણી પીતી અને વિચારતી કે ક્યારે કોઈ આવશે અને દરવાજો ખોલશે, પણ કોઈ આવ્યું નહીં.

તમે કેવી રીતે બચી ગયા? તેણીને તે ખબર નથી. કૃપા કરીને જણાવો કે અનોયારા બીબી એક ગરીબ પરિવારની મહિલા છે. તેમને ત્રણ પુત્રો છે. પૌત્રો અને પૌત્રીઓ પણ છે. તેમનો એક પુત્ર અશરફી મંડલ કડિયાકામ કરે છે.

અશરફી મંડલે જણાવ્યું કે, અનોયારા બીબી છેલ્લા 15-16 વર્ષથી પગમાં દુખાવો, પેટમાં દુખાવો અને ચેતામાં દુખાવોની ફરિયાદ કરે છે. તેઓની સારવાર માટે તે ઘણીવાર એકલી જ હોસ્પિટલમાં જતી હતી. સોમવારે પણ તે ન્યુરો ડોક્ટરને મળવા હોસ્પિટલ ગઈ હતી. હોસ્પિટલ પહોંચ્યા પછી, તેણીએ બહાર બતાવવા માટે ટિકિટ મેળવી અને ચોથા માળે ડૉક્ટરને મળવા ગઈ.

કારણ કે તેના પગમાં દુખાવાની ફરિયાદ છે. એક મોટી લિફ્ટ અને નાની લિફ્ટ હતી. માતા નાની લિફ્ટ પર ચઢી, પણ લિફ્ટ બીજા માળ પાસે બંધ પડી ગઈ. અંદર સંપૂર્ણ અંધારું હતું. ઘણી બૂમો પાડવા છતાં પણ કોઈ આવ્યું નહીં. મહેરબાની કરીને નોંધ કરો કે કામ કર્યા પછી આઉટડોર બિલ્ડિંગ દરરોજ બંધ રહે છે.

ચાર દિવસ સુધી તે લિફ્ટમાં ફસાયેલી રહી, પરંતુ કોઈએ તેનો અવાજ સાંભળ્યો નહીં. બીજી તરફ જ્યારે તેણી ઘરે પહોંચી ન હતી. તેના પરિવારજનો હોસ્પિટલે શોધખોળ કરવા ગયા હતા, પરંતુ તે મળી આવ્યો ન હતો. જે બાદ શુક્રવારે તેનો એક પરિચિત હોસ્પિટલમાં ગયો હતો. ત્યાં તેણે લિફ્ટમાંથી કોઈનો અવાજ સાંભળ્યો.

જે બાદ તેણે લોકોને બોલાવ્યા અને મહિલાને લિફ્ટમાંથી બહાર કાઢવામાં આવી. ચાર દિવસ સુધી હોસ્પિટલમાં ફસાયા બાદ મહિલા સંપૂર્ણપણે ગભરાઈ ગઈ છે. ચાર દિવસથી હોસ્પિટલની લિફ્ટમાં દર્દી ફસાયેલો હોવા છતાં હોસ્પિટલ મેનેજમેન્ટને તેની માહિતી મળી નથી.

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, આ અંગે હોસ્પિટલ મેનેજમેન્ટનો સંપર્ક કરવામાં આવ્યો છે, પરંતુ કોઈ જવાબ મળ્યો નથી. હોસ્પિટલ મેનેજમેન્ટ દ્વારા સમગ્ર મામલાને દબાવવાના પ્રયાસો કરવામાં આવી રહ્યા છે. હવે પીડિત પરિવારનો ફોન પણ સ્વીચ ઓફ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *